ครั้งแรกของโลก กับการสัมผัสประสบการณ์ ที่จะเชื่อมที่อยู่อาศัยในโลกจริง และโลกเสมือนเข้าด้วยกันแบบไร้รอยต่อ
ไม่ไป ไม่ได้แล้วจริงๆ กับงาน “The Forestias Story & Beyond" ชั้น 5 สยามพารากอน
เมื่อหลายปีก่อน ผมเคยประทับใจกับการไปเยี่ยมชม Sales Gallery ของโครงการ "The Forestias by MQDC" เนื่องเพราะ การนำเสนอโครงการต่างๆ ทำผ่านเครื่องอุปกรณ์ล้ำสมัย รู้สึกมีอารมณ์ร่วม สนุก และเห็น "ภาพ" หลังโครงการเสร็จได้อย่างดี
ผมเคยบอกกับคุณบีว่า "สุดยอดอะ ให้ฟีลเล็กๆ เหมือนเล่นเครื่องเล่นที่ Disney เลยนะ"
มาคราวนี้ ได้รู้ว่า MQDC กำลังจะจัดงาน “The Forestias Story & Beyond" ที่ รอยัล พารากอน ฮอลล์ ชั้น 5 สยามพารากอน วันที่ 10-11 มิถุนายนนี้ มันก็อดที่จะตื่นเต้นไม่ได้นะ
ภายในงาน จะจัดในรูปแบบ Immersive Event นำเสนอเนื้อหา ผ่านโชว์สุดตระการตา และเทคโนโลยีสุดล้ำสมัย
มีการอัพเดทความคืบหน้าของโครงการที่อยู่ภายใน"The Forestias by MQDC" อาทิ โครงการซิกส์เซนส์ เรสซิเดนซ์ เดอะ ฟอเรสเทียส์, มัลเบอร์รี่ โกรฟ วิลล่า, มัลเบอร์รี่ โกรฟ คอนโดมิเนียม, คอนโดมิเนียมแบรนด์ วิสซ์ดอม, คอนโดมิเนียมแบรนด์ ดิ แอสเพน ทรี และสกายวิลล่า
ไฮไลท์คือการ เปิดตัวพื้นที่แห่งความสุขใหม่ล่าสุด ในเดอะฟอเรสเทียส์ ซึ่งจะเป็นพื้นที่จุดหมายแห่งความสุขในทุกวัน สำหรับทุกคน ทุกเจน เผยโฉมโครงการใหม่แกะกล่อง ภายใต้ปีกของ "The Forestias by MQDC" อย่าง “The Forestias Signature Series” คอนโดวิวป่า 30 ไร่ ห้องไซส์ใหญ่สะใจ
เป็นโครงการสำหรับคนชอบของใหญ่จริงๆ ออกแบบโดย Foster + Partners ด้วยแนวคิดให้มีความส่วนตัวสูงสุด ใส่ใจทุกรายละเอียด หรูหราเหนือระดับ มียูนิตที่มี “สระส่วนตัว”!
คุณบีถึงกับหลุดปาก “ชีวิตดั่งราชา” มาแล้ว!! ของใหญ่แบบนี้ไม่ได้มีมาบ่อยๆ
และในงาน จะได้พบกับศิลปินชื่อดังอีกเพียบ อาทิ ครอบครัวบีม กวี – ออย อฏิพรณ์ – น้องธีร์ – น้องพีร์ ตันจรารักษ์ , ไบร์ท นรภัทร , แจม รชตะ , ฟิล์ม ธนภัทร , ตรี ภรภัทร , วิน ทรงสิน และเอิร์ท ธนกฤต มาร่วมกันสร้างสีสันความสนุกในงาน
งานจะมีจัดแค่ วันเสาร์ที่ 10 และวันอาทิตย์ที่ 11 มิถุนายนนี้ วันละ 3 รอบ เท่านั้นเองนะ รอบเวลา 13.00-15.00 น., 15.30-17.30, และ 18.00-20.00 น.
ถ้าไม่อยากพลาด รีบเข้าไปลงทะเบียนล่วงหน้าด่วนๆ ตาม QR Code ที่ผมแปะไว้ให้แล้วเรียบร้อย หรือผ่านทาง Call Center เบอร์โทร 1265 ก็ได้ทั้งนั้น
สุดท้ายอยากจะบอกว่า
ของมันต้องไปจริงๆ แล้วไว้เจอกันที่งานนะ!!
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ