อุดมสมบูรณ์กว่านี้ไม่มีแล้วล่ะครับ เพราะ "Groove Kepler Ladprao 1" เป็นคอนโดใหม่ที่มี Shopping Center ให้กันมากถึง 5 แห่ง!
ความที่โครงการตั้งอยู่ในซอยลาดพร้าว 1 แค่ได้ยินชื่อก็รู้สึกว้าวแล้ว ถ้าใครลองแวบๆ ไปแถวนั้นจะพบว่าร้านอาหารเยอะมากกกกก กอไก่หมดโลก
ผมถือว่า "ดิวายน์ ดิเวลลอปเมนท์" เลือกทำเลได้ดีทีเดียว เพราะ
1. ของกินเยอะ
2. ห้างเยอะ
3. ขนส่งสาธารณะเยอะ
4. ราคา (ไม่) เยอะ เริ่มต้น 2.69 ล้านบาท เท่านั้น!
สำหรับ "Groove Kepler Ladprao 1" เป็นคอนโดใหม่ล่าสุดจาก "ดิวายน์ ดิเวลลอปเมนท์" จัดมาแบบ Low-Rise ในซอยลาดพร้าว 1 ถือว่าได้เปรียบสุดๆ ในย่านลาดพร้าวแล้ว
นั่นเพราะเรื่องความสะดวกสบายถือว่ามีครบทุกด้านครับ
ใกล้รถไฟฟ้า 2 สาย คือ MRT สถานีพหลโยธิน และ BTS สถานีห้าแยกลาดพร้าว ถ้าเดินออกมาจาก สถานีพหลโยธิน ทางออก 5 จะเจอะเข้ากับ Union Mall และปากซอยลาดพร้าว 1 พอดี
นอกจากนี้ถนนด้านหน้ายังเชื่อมต่อกับถนนสายหลักมากถึง 4 สาย ไม่ว่าจะเป็นถนนพหลโยธิน ถนนวิภาวดีรังสิต ถนนลาดพร้าว และถนนรัชดาภิเษก
ใครที่ต้องการใช้ทางด่วนก็ถือว่าไม่ลำบากเลยเพราะมีให้ถึง 3 จุด คือดอนเมืองโทลล์เวย์ ทางพิเศษศรีรัช และทางพิเศษฉลองรัช
และอย่างที่บอกไปว่าโครงการนี้ตั้งอยู่ในซอยลาดพร้าว 1 (แยก 4) อาจเจอะกับรถราเยอะแยะมากมายและคนที่ออกมาซื้อของกินอยู่มากหน่อย แต่ถือว่าช่วงต้นซอยนั้นคึกคักมากจริงๆ ครับ
เพราะบริเวณนี้มีทั้งร้านอาหาร ร้านค้า ร้านน้ำชากาแฟ ร้านสะดวกซื้อก็มีหลายเจ้า
เรียกได้ว่าไม่ต้องกลัวหิวเลยล่ะ ก่อนไปทำงานแวะซื้อของกินติดมือไปได้ หลังเลิกงานก็แวะซื้อกลับเข้าคอนโดได้สบายเหมือนกัน
แล้วก็อย่างที่บอกไปตอนต้นว่าโครงการใกล้กับ Shopping Center มากถึง 5 แห่ง
คือ Union Mall, Central Ladprao, Lotus's Ladprao, Big C Ladprao และตลาดนัดจตุจักรครับ
อันที่จริงไปอีกนิดเดียวก็ถึง "จ๊อดแฟร์ แดนเนรมิตร" แล้วนะ เพิ่มเป็น 6 แห่งยังได้เลย
ไม่ต้องพูดถึงว่าในอนาคตอันใกล้นี้ยังจะมี "เซ็นทรัล พหลโยธิน" กับ "Morchit Complex" มาเติมเต็มฝั่งถนนพหลโยธินให้ศิวิไลซ์กว่าเดิม ผมว่าทำเลนี้มันน่าลงทุนที่สุดแล้วครับ
สำหรับ "Groove Kepler Ladprao 1" มาพร้อมคอนเซปต์ I NEED GREEN PLEASE สเปซชีวิตที่คิดเพื่อให้เราและธรรมชาติเป็นหนึ่งเดียว เหมือนได้ใช้ชีวิตในเมืองไปพร้อมๆ กับพื้นที่สีเขียว ด้วยดีไซน์ที่โอบล้อมไปด้วย Oasis Garden รับอากาศบริสุทธิ์ได้อย่างเต็มที่ทุกลมหายใจ
แต่ใครยังอยากได้ปอดกลางกรุงใหญ่ๆ เบิ้มๆ ไม่ไกลจากโครงการก็มีสวนสาธารณะใหญ่ให้อีก 3 แห่ง ทั้ง สวนสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ สวนจตุจักร และสวนรถไฟ เอาใจคนชอบออกกำลังกายสุดๆ แล้ว
โครงการเป็น Low Rise สูง 8 ชั้น จํานวน 1 อาคาร ตั้งอยู่บนพื้นที่โครงการ 1-1-61.1 ไร่ จำนวนห้องชุดพักอาศัย 237 ยูนิต มีห้องพักให้เลือกแบบ 1 Bedroom, 1 Bedroom Plus และ 1 Bedroom Plus Exclusive ขนาดเริ่มต้น 24.05-32.95 ตร.ม.
การออกแบบถือว่าสวยจึ้งในแบบแบรนด์ Groove นะ
กับกระจกทรงโค้งดูละมุนๆ พื้นที่ส่วนกลางที่เชื่อมต่อเข้ากันกับพื้นที่สีเขียวอย่าง Green Centric Pool และ Nature Connect Fitness ที่โอบล้อมด้วย Oasis Garden เข้าถึงธรรมชาติได้ทุกพื้นที่
ผมว่านี่เป็นโอกาสดีสำหรับสายลงทุนเหมือนกัน เพราะเดี๋ยวนี้หาคอนโดใหม่ราคาเริ่มต้นน้อยกว่า 3 ล้านบาทในย่านนี้ได้ยากละ
โครงการนี้ถือว่ามีสิ่งอำนวยความสะดวกครบครัน เดินไปถึงรถไฟฟ้าได้ ของกินเพียบ ราคาก็ไม่แรงอีกต่างหาก
เป็นหนึ่งในตัวเลือกของคนที่กำลังมองหาคอนโดใหม่ในทำเลศักยภาพแบบที่ราคาเริ่มต้นไม่ถึง 3 ล้านแต่ใกล้ห้างและใกล้รถไฟฟ้าสุดๆ ครับ
จะว่าไปหน้าตาทรงตึกก็สวยแฮะ ใครชอบลองแวะไปชมห้องตัวอย่างกันได้นะ เห็นว่าเปิดให้เข้าชมกันแล้วด้วย
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ