'เดอะ มูฟ' อีกหนึ่งแบรนด์เนื้อหอมจาก 'แสนสิริ' พร้อมให้ทุกคนมูฟไปพร้อมๆ กันที่ 'ศรีนครินทร์' กับโครงการ “เดอะ มูฟ ศรีนครินทร์” โครงการใหม่ ใกล้รถไฟฟ้าสายสีเหลืองหรือน้องเก๊กฮวย มาในราคาสุดว้าว เริ่มต้นเพียง 1.65 ลบ.!!
เรียกได้ว่าเป็นอีกหนึ่งแบรนด์ฮอตเพราะเค้ามาพร้อมกับราคาเอื้อมถึงง่าย หลังจากได้รับกระแสตอบรับดีสุดยอดทุกโครงการ อย่าง 'เดอะ มูฟ เกษตร' และ 'เดอะ มูฟ ราม 22' ที่ Sold out ไปเรียบร้อย โดย 'เดอะ มูฟ เกษตร' สามารถกวาดยอดโอนครอบ 100% และเดอะ มูฟ ราม 22 ที่มีลูกค้าโอนแล้วกว่า 90% ขณะที่เดอะ มูฟ บางนาและเดอะ มูฟ บางแค ขายแล้วกว่า 80% ล่าสุดแสนสิริพร้อมต่อยอดความปังของแบรนด์ ลุยส่ง “เดอะ มูฟ ศรีนครินทร์”
พร้อมเปิดภาพ Facilities ไฮไลท์ สระว่ายน้ำ ภายใต้บรรยากาศร่มรื่นและเป็นส่วนตัวในบริเวณที่เป็นโซนพักผ่อนตกแต่งด้วยเฟอร์นิเจอร์ ที่ใช้เส้นสาย รูปทรง และสีสันที่สะท้อนความเป็นเดอะ มูฟ และ Co-working Area พื้นที่ทำงาน ที่ออกแบบให้ได้รับแสงธรรมชาติมากที่สุด ตกแต่งให้ความรู้สึกผ่อนคลาย เหมือนนั่งทำงานที่บ้าน มาพร้อมด้วยเฟอร์นิเจอร์เติมสีสัน เพิ่มความกระฉับกระเฉงให้กับพื้นที่ จุดประกายไอเดียเพื่อการทำงาน ครบทุกฟังก์ชั่นและดีไซน์ ส่วนกลางตอบโจทย์และยูนิตที่อยู่อาศัยตกแต่งแบบ Fully Furnished มีครัวปิดและตู้ Built-in
ที่สำคัญยังปักหมุดบนทำเลศักยภาพ ใกล้รถไฟฟ้าอย่าง 'น้องเก๊กฮวย' เพียง 5 นาที ถึงรถไฟฟ้าสายสีเหลือง สถานีสวนหลวง ร.9 และห้างสรรพสินค้าซีคอนสแควร์ ตั้งอยู่ในซอยศรีนครินทร์ 42 เดินทางสะดวกเชื่อมต่อถนนสายสำคัญ ทั้งอ่อนนุช, อุดมสุข, สุขุมวิทและศรีนครินทร์ ใกล้แหล่งจับจ่าย ร้านอาหารและร้านสะดวกซื้อ งานนี้เตรียมนั่งน้องเก็กฮวยมาพบกับสำนักงานขาย ห้องตัวอย่างและพรีเซลล์ “เดอะ มูฟ ศรีนครินทร์” ในเดือนต.ค. นี้!! กันได้เลย ลงทะเบียนรับข้อมูลเพิ่มเติมและข้อเสนอพิเศษ คลิก
Tag : THE MUVE | เดอะ มูฟ ศรีนครินทร์ |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ