"แสนสิริ" นับเป็นแบรนด์อสังหาฯ รายแรกๆ ที่บุกเบิกการขายบ้านพร้อมบริการครับ
ถึงขั้นจัดตั้งบริษัทลูกอย่าง “พลัส พร็อพเพอร์ตี้” ที่เปิดตัวในปี 2539 และจนถึงตอนนี้ก็บริหารโครงการมากถึง 362 โครงการ รวมพื้นที่กว่า 18 ล้านตารางเมตร ทั้งโครงการของแสนสิริเอง และโครงการอสังหาฯ ชั้นนำอื่นๆ โดยการให้ “บริการ” ในโครงการของแสนสิรินั้น มีชื่อเรียกว่า “แสนสิริ เซอร์วิส” ครับ
และปี 2566 นี้ แสนสิริยังตอกย้ำว่า “แบรนด์ที่อยู่อาศัยคุณภาพ” ต้องมาพร้อม “บริการ” ที่ดีที่สุด พร้อมปักธงเบอร์หนึ่ง เหนือกว่าด้วยการบริการ ด้วยการชู Sansiri Service ดูแลคุณไม่สิ้นสุด เหนือกว่ายังไง มาดูกัน
ก้าวแรกสู่ครอบครัวแสนสิริ หรือ Sansiri Family กับ Sansiri Family Living Juicy ผนึก 15 พันมิตร เยอะที่สุดในวงการอสังหาฯ รวมไลฟ์สไตล์ชั้นนำและระดับโลก เสิร์ฟสิทธิพิเศษสุดเอ็กซ์คลูซีฟยาว ๆ ตลอดปี กับ Yearly Privilege Program ให้ลูกบ้านแสนสิริ ได้ใช้ชีวิตฉ่ำๆ ตั้งแต่ Move-in ย้ายเข้าอยู่-กิน-เที่ยว-สุขภาพ-ไลฟ์สไตล์
ดูแลระหว่างการอยู่อาศัย ด้วย Sansiri Security System เพราะคุณไม่ใช่แค่ลูกค้าหรือลูกบ้าน แต่คุณคือครอบครัวของเรา การดูแลและใส่ใจเรื่องความปลอดภัยในการใช้ชีวิตของคุณจึงเป็นสิ่งสำคัญ ทุกพื้นที่ในโครงการต้องปลอดภัยกับทุกคน ด้วยการวางระบบความปลอดภัยที่เหนือกว่ามาตรฐานทั่วไป
"Sansiri Service" หรือการบริการ ที่ดีเหนือมาตรฐาน เหนือระดับ และเหนือความคาดหมายของแสนสิริ จนถึงปัจจุบัน ตอกย้ำผู้นำอสังหาฯ ด้านบริการหลังการขายที่ดูแลครอบคลุมตั้งแต่วันแรก ทั้งก่อนและหลังเข้าอยู่ ตามแนวคิด YOU Are Made for Life ให้ประสบการณ์การใช้ชีวิตที่มากกว่าการอยู่อาศัย มุ่งมั่นสู่แบรนด์อันดับหนึ่งของคนอยากมีบ้าน
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ