เห็นแบบนี้แล้วอิจฉาลูกบ้าน 'ออริจิ้น' เลยนะ!! มิติใหม่ของการดูแลลูกค้า พี่ออริจิ้นเค้ายกทัพศิลปิน จัดคอนเสิร์ต “Origin Infinity จักรวาลไม่สิ้นสุข” เฉพาะลูกบ้านครอบครัวออริจิ้น!!
ออริจิ้น ปักหมุดไบเทค บางนา มอบความสุขแบบทะลุมิติ กับคอนเสิร์ตครั้งใหญ่แห่งปี “Origin Infinity จักรวาลไม่สิ้นสุข” ยกทัพศิลปินยานพ่อ ยานแม่ของวงการ นำโดย ปาล์มมี่ ,โมเดิร์นด็อก ,ป๊อป & โอ๊ต เสริมทัพด้วยศิลปินน้องใหม่มาแรงอย่างวง Goodmood และ Berlina จากค่าย Origin Music ที่แท็กทีมจะมาระเบิดความมันส์สุดขั้ว สร้างความสนุกสุดเหวี่ยง พร้อมกิจกรรมพิเศษหน้างานอีกมากมาย
สิทธิพิเศษ! เฉพาะลูกบ้านครอบครัวออริจิ้น ร่วมลุ้นรับบัตร คอนเสิร์ต “Origin Infinity จักรวาลไม่สิ้นสุข” เพียงลงทะเบียนผ่าน แอปพลิเคชัน Origin Connect หรือ Primo Plus ตั้งแต่วันนี้ – วันที่ 2 ส.ค. 2566 ประกาศผลวันที่ 4 ส.ค. 2566 โดยผู้โชคดีจะได้รับบัตรคอนเสิร์ตรูปแบบ E-ticket ทางอีเมล
เตรียมตัวไปมันส์ทะลุจักรวาล ในวันเสาร์ที่ 19 สิงหาคม 2566 ตั้งแต่เวลา 17.00 น.เป็นต้นไป ณ Hall EH 100 ไบเทค บางนา ติดตามช่องทางการร่วมสนุกได้ทางFacebook Page : Origin Property และ Origin Family สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมโทร. 02 030 0000
งานนี้ ยานพ่อ ยานแม่ และลูกๆ ได้ทำคลิปพิเศษเพื่อเชิญชวน ชมคอนเสิร์ตเพื่อลูกบ้านออริจิ้น คลิก
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ