ปังทั้งคอนโดทั้งแนวราบจริงๆ ครับ สำหรับทางด้านของแสนสิริ ล่าสุดตอกย้ำความสำเร็จกับแบรนด์ “อณาสิริ” เตรียมรุกอีก 8 โครงการใหม่ มูลค่ารวม 10,700 ล้านบาท ครอบคลุมทุกดีไซน์ ตอบรับความชอบที่หลากหลาย ตอบโจทย์วิถีชีวิต Feel Just Right “ความพอดีที่ลงตัว” จับกลุ่ม Affordable Segment ครอบคลุมทุกความต้องการอยู่อาศัย ทั้งบ้านเดี่ยว บ้านแฝด และทาวน์โฮม
โดยปีนี้แสนสิริมีแผนเปิดตัวโครงการแนวราบ 30 โครงการ มูลค่า 50,700 ล้านบาท ครอบคลุมทุกความต้องการ ภายใต้แนวคิด “YOU Are Made For Life" สำหรับจุดเด่นของแบรนด์ 'อณาสิริ' คือ โครงการบ้านจากแสนสิริ ในระดับราคา 2–7 ล้านบาท ที่มีทั้งบ้านเดี่ยว บ้านแฝด และทาวน์โฮม เพื่อตอบโจทย์ความชอบหลากหลายรูปแบบ ภายใต้แนวคิดแบรนด์ “Feel Just Right ความพอดีที่ลงตัว” ที่คิดอย่างเข้าใจไลฟ์สไตล์ของคนยุคปัจจุบัน ที่มองหาความพอดีในทุกด้านของชีวิต ต้องการบาลานซ์ระหว่างชีวิตทำงาน และชีวิตครอบครัว
ซึ่งอณาสิริก็พร้อมรองรับด้วยพื้นที่ภายในบ้าน และฟังก์ชันที่คิดมาเพื่อความสุขของทุกคนในทุกๆ วัน ซึ่งแนวคิดความพอดีที่ลงตัวของอณาสิริ ถูกสะท้อนออกมาเป็นความพอดีใน 5 มุมการใช้ชีวิต ที่มีดีไซน์และฟังก์ชัน ตอบโจทย์การอยู่อาศัยได้อย่างพอดี ได้แก่
- Work Just Right บาลานซ์ชีวิตทำงานให้พอดี ค้นหาไอเดียรอบตัว กับฟังก์ชัน Bay Window ปรับเปลี่ยนได้ตามไลฟ์สไตล์ ทั้งมุมพักผ่อน อ่านหนังสือ หรือมุมทำงาน ที่พักสายตาผ่อนคลายมองความร่มรื่นของต้นไม้ด้านนอกได้ด้วย
- Love Just Right รักที่พอดี ในปริมาณที่ใช่ กับพื้นที่ฉันและพื้นที่เรา กับConnecting Space พื้นที่เชื่อมระหว่างห้องครัว ห้องทานอาหาร และห้องนั่งเล่น ทำกิจกรรมโปรดของแต่ละสมาชิกครอบครัว และ Good Community ที่มอบสังคมเพื่อนบ้านที่ดีให้กับลูกบ้าน ทั้งบ้านเดี่ยว บ้านแฝด และทาวน์โฮม
- Play Just Right พื้นที่ครอบครัวที่พอดี เล่นสนุกได้ทุกเวลา พร้อมให้ลูกบ้านได้มาใช้เวลาว่างในการออกกำลังกาย หรือสนุกกับครอบครัวได้เต็มที่
- Eat Just Right กินให้พอดี ต้องไม่มี สารเคมีมากวนใจ ที่ Sansiri Backyard แสนสิริคัดพันธุ์ไม้ พืชผักสวนครัว สำหรับลูกบ้านนำไปใช้ทำอาหารมื้อพิเศษ
- Live Just Right ชีวิตที่พอดี เริ่มจากบ้านที่อุ่นใจ กับ Sansiri Security System ปลอดภัยกว่าเมื่อคนและเทคโนโลยี LIV-24 และ Sustainability Living ความยั่นยืนในรูปแบบของการอยู่อาศัย และ เป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม
โดยในปีนี้ แสนสิริวางแผนเปิดตัวอณาสิริ จำนวน 8 โครงการใหม่ มูลค่ารวม 10,700 ล้านบาท อาทิ โครงการ อณาสิริ กรุงเทพ – ปทุมธานี 2 และอณาสิริ ศรีนครินทร์ - แพรกษา ที่เปิดตัวไปแล้วในช่วงที่ผ่านมา และได้รับการตอบรับที่ดี โดยในครึ่งปีหลัง แสนสิริยังมีแผนเปิดตัวอณาสิริในทำเลต่างๆ ที่ครอบคลุมทั้ง 4 ดีไซน์ ได้แก่
- Lagom: อณาสิริ ชัยพฤกษ์ – วงแหวน 2
- Modern Japanese: อณาสิริ รังสิต – คลอง 3
- Mediterranean: อณาสิริ พระราม 2 – วงแหวน และ อณาสิริ เวสต์เกต
- Modern Barn House: อณาสิริ ปิ่นเกล้า – กาญจนา และ อณาสิริ พายัพ เชียงใหม่ ที่เป็นดีไซน์ใหม่ในช่วงปลายปีนี้อีกด้วย
ทั้งนี้การรุกแบรนด์ อณาสิริในปีนี้ เป็นอีกหนึ่งกลยุทธ์การรุกแบรนด์แนวราบที่เติมเต็มความต้องการที่อยู่อาศัยให้ครอบคลุมทุกเซกเมนต์ ซึ่งคาดว่าจะเป็นอีกหนึ่งแบรนด์ที่ประสบความสำเร็จและส่งผลให้แสนสิริสามารถสร้างยอดขายโครงการแนวราบได้ตามเป้าหมาย 33,000 ล้านบาท ที่วางไว้
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ