ใครยังเหลือวันลา อยากไปเที่ยวใกล้กรุงเทพอย่างหัวหิน นาทีนี้ไม่มีโรงแรมไหนน่าไปพกัดเท่ากับ "The Standard Hua Hin" อีกแล้ว!! ล่าสุดเค้าเพิ่มห้องวิลล่าสุดเก๋ขึ้นอีกสามประเภท ยกระดับความเป็นส่วนตัวมากขึ้น แถมยังมาพร้อมโปรโมชั่นพิเศษเอาใจสายเที่ยวในเดือนพฤศจิกายนนี้!!
The Standard, Hua Hin รีสอร์ทสุดชิคพร้อมเปิดประการณ์การเข้าพักที่ไม่เหมือนใคร ท่ามกลางสวนใจกลางโรงแรมหรือจะหาดทรายสีขาวฟังเสียงคลื่นทะเลที่สงบของหัวหิน เพิ่มช่วงเวลาแห่งการพักผ่อนให้เต็มไปด้วยความพิเศษยิ่งขึ้นด้วยการเพิ่มห้องประเภทวิลล่าสุดเก๋ขึ้นอีกสามประเภทเพื่อมอบประการณ์การเข้าพักที่ให้เป็นส่วนตัวและมีระดับมากยิ่งขึ้น นอกจากนี้ วิลล่าทุกหลังยังได้รับการออกแบบอย่างพิถีพิถันเพื่อให้เป็นมิตรกับสัตว์เลี้ยง เพื่อให้มั่นใจว่าเพื่อนขนปุยของคุณจะได้เพลิดเพลินกับการพักผ่อนที่น่าจดจำเช่นกัน
Plush Pool Villa คือ วิลล่าขนาดใหญ่ถึง 121 ตร.ม. ที่มอบความเป็นส่วนตัวและความผ่อนคลายขั้นกว่าด้วยการเป็นวิลล่าหลังเดี่ยว ประกอบด้วยเตียงขนาดคิงไซส์ที่หรูหราและผ้าปูที่นอนหนานุ่ม โซนนั่งเล่นเอาไว้ผ่อนคลายก่อนออกไปปจญภัยด้านนอก มินิบาร์ที่จัดไว้อย่างครบครัน ลำโพงบลูทูธ ห้องน้ำหรูหราขนาดใหญ่ พร้อมที่มีลูกบอลคริสตัลลอยเหนืออ่างอาบน้ำที่เหมาะสำหรับสายทำคอนเทนท์ และสระว่ายน้ำส่วนตัวพร้อมด้วยเก้าอี้ไว้สำหรับอาบแดด โดยสามารถรองรับผู้ใหญ่ได้สูงสุด 3 คนกับเด็ก 1 คน หรือผู้ใหญ่ 2 คนกับเด็ก 2 คน
ยกระดับการพักผ่อนในฝันในวิลล่าของคุณเอง จองโดยตรงบนเว็บไซต์โดยใช้โค้ด 'villavibes' ที่มอบโปรโมชั่นแฟลตเรทราคาเริ่มต้นที่ 8,999 บาทต่อคืน พร้อมมอบสิทธิประโยชน์เพิ่มเติมอย่าง เครดิตอาหารและเครื่องดื่มมูลค่า 1,000 บาทต่อคืน และชั่วโมงค็อกเทลริมทะเล จองและเข้าพักตั้งแต่วันนี้ถึง 30 พฤศจิกายน 2566 สามารถดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ คลิก
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ