นี่คือคอนโดที่ซื้อแล้วปล่อยเช่าได้เลย เพราะมี Waiting List คนเช่าอยู่ 5 ราย! และคือคอนโดที่ทำให้ตอบคำถามสุดฮิตที่แฟนเพจชอบถามได้ง่ายขึ้น “คอนโดไหนที่ปล่อยเช่าได้ดีและอนาคตขายได้กำไรด้วย?”
‘The Estelle พร้อมพงษ์’ ตอนนี้เหลือแค่ 13 ยูนิต ทำเลอยู่ต้น ‘ซ.สุขุมวิท 26’ เดินไป Emporium กับ BTS สบายๆ
- ห้องแบบ 1-bedroom 57 ตร.ม. ราคา 14.94 ล้านบาท ตก 26x,xxx บ./ตร.ม. >>> ค่าเช่า 65,000 บาท/เดือน
- ห้องแบบ 2-bedroom 93 ตร.ม. 27.9 ล้านบาท ชั้น 15 ตก 300,000 บ./ ตร.ม. แต่ๆๆ ห้องนี้คือห้องตัวอย่างเลยนะ ไม่ใช่แค่แต่งครบ แต่แต่งเต็มคาราเบล!! >>> ค่าเช่า 140,000 บาท/เดือน ยิลด์ดีเลย
- ห้องแบบ 2-bedroom 90.46 ตร.ม. 28.9 ล้านบาท ชั้น 12-a >>> ค่าเช่า 140,000 บาท/เดือน นี่ก็ห้องตัวอย่าง แต่งสวย แต่งเต็ม!!!
- ห้องแบบ 2-bedroom 93 ตร.ม. 28.5 ล้านบาท ชั้น 18 >>> ค่าเช่า 140,000 บ./เดือน ห้องตัวอย่างเช่นกัน!!!
- บางคนถามว่ามีขายแบบ fully fitted บ้างไหม? มี แบบ 2-bedroom 90 ตร.ม. ราคา 25-26 ล้านบาท และถ้าไม่อยากแต่งเอง เค้ามี + package 900,000 บาท อยู่ได้เลย ซึ่งก็จะเห็นว่า ราคาดี ไม่ถึง 3 แสน/ตร.ม. เลย
ผมไม่ได้บอกว่า ‘The Estelle พร้อมพงษ์’ จะเหมาะกับทุกคนนะ แต่ถ้าใครมีงบประมาณเพียงพอตามนี้ มันคือ asset ที่น่าลงทุน เพระถ้าคุณ Survey คอนโดแถวนั้นดู จะรู้ว่าราคาไปไกลหมดแล้ว ทำเลแบบนี้ Product แบบนี้ ราคาไม่ถึง 3 แสน/ตร.ม. ถือว่าไม่แพง
ถ้ามีเงินสด ปล่อยเช่าก็ได้ผลตอบแทนประมาณ 5% เก็บไปเรื่อยๆ มีแต่ราคาจะขึ้น ได้ Capital Gain อีก ทำเลแบบนี้ หาของยากขึ้นเรื่อยๆ
สนใจก็ Walk-in เข้าไปดูเองนะ ไม่มี link อะไรให้ลงทะเบียนหรอก เพราะจะหมดแล้ว เค้าไม่โปรโมทละ
มีลิมูซีน ไปส่ง 5 ครั้ง/เดือน ครั้งละไม่เกิน 15 กม. กับ Guest Room เวลาเพื่อนมาหา 5 คืน/ปี ถ้าเกิน 2,500 บาท/คืน
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ