ขึ้นชื่อว่า Scope ไม่เคยทำให้ผิดหวังครับ
หลังโครงการคอนโดมิเนียมระดับแฟล็กชิปของแบรนด์อย่าง “สโคป หลังสวน” เปิดตัวห้องเพนท์เฮ้าส์ราคา 436 ล้านบาท ซึ่งถือเป็นคอนโดมิเนียมที่มีราคาเฉลี่ยต่อตารางเมตรสูงที่สุดในไทยในปัจจุบันที่ราคา 1,000,000 บาท รวมถึงห้องยูนิตพิเศษ Exclusive residence furnished by CHANINTR ในราคา 167 ล้านบาท ไปเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา
ล่าสุดมีรายงานว่าทั้ง 2 ยูนิตพิเศษ ได้ถูกปิดการขาย และเตรียมส่งมอบให้ผู้ซื้อเป็นที่เรียบร้อยแล้ว หลังเปิดให้ลูกค้าคนสำคัญเข้าเยี่ยมชมแบบเอ็กซ์คลูซีฟได้ไม่ถึง 1 สัปดาห์ ซึ่งถือเป็นสุดยอสถิติที่สะท้อนคุณภาพในการพัฒนาโครงการ SCOPE Langsuan ภายใต้แนวคิด THE SENSORY OF FINEST LIFE ที่มอบความพิถีพิถันในการสร้างประสบการณ์การอยู่อาศัยที่เป็นที่สุดในทุกรายละเอียด
ห้องเพนท์เฮ้าส์ของ "สโคป หลังสวน" คือสิ่งที่ถูกตั้งใจสร้างให้เป็น "เพนท์เฮ้าส์ซึ่งเป็นที่สุดของที่สุด" บนพื้นที่ 436 ตารางเมตร มอบความรู้สึกเป็นเจ้าของที่มี "คลาส" เหนือใคร ให้กับผู้ครอบครองเพนท์เฮ้าส์ที่ FINEST ที่สุดในไทย
ด้านห้องชุดยูนิตพิเศษ THE EXCLUSIVE FULLY-FURNISHED RESIDENCE คือหนึ่งในการเน้นย้ำความเป็นที่สุดของ "สโคป หลังสวน" ที่มีความสามารถในการออกแบบตกแต่งที่อยู่อาศัยอันเป็นที่ยอมรับระดับสากล ด้วยการออกแบบที่สง่างาม ตอบโจทย์ความต้องการของลูกค้ากลุ่ม Sophisticated มุ่งเน้นดีไซน์ที่เรียบง่าย ไร้กาลเวลา ผ่านการคัดสรรเฟอร์นิเจอร์ที่มีความกลมกลืนและส่งเสริมซึ่งกันและกันเพื่อขับเน้นความงามของยูนิตพิเศษขนาด 3 ห้องนอน บนพื้นที่กว่า 247 ตารางเมตรให้โดดเด่นเหนือใคร
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ