MQDC เตรียมจัดงาน “MQDC Well Living Expo” สุดยิ่งใหญ่เป็นครั้งแรกในรอบเกือบ 3 ทศวรรษ ตั้งเป้ายอดขายภายในงาน 1 พันล้านกันไปเลย
งานนี้ขนทัพแบรนด์ที่อยู่อาศัยในเครือ MQDC มูลค่าแสนล้าน มานำเสนอในงานภายใต้พันธกิจ MQDC “For All Well-being” หรือการสร้างความสุขให้ทุกชีวิตอย่างยั่งยืนมาตลอด พร้อมแสดงศักยภาพความเป็นผู้นำด้านนวัตกรรมความยั่งยืน เพื่อนำมาพัฒนาที่อยู่อาศัย โดยจะจัดขึ้นในวันที่ 12-15 ตุลาคมนี้ ที่แฟชั่นฮอลล์ ชั้น 1 พารากอน ครับผม
โดยโครงการทั้งหมดที่จะนำมาจัดแสดงล้วนเป็นโครงการระดับมาสเตอร์พีซทั้งนั้น อย่างเดอะฟอร์เรสเทียส์ ที่ตอบโจทย์ผู้อยู่อาศัยครบทุกวัย ไม่ว่าจะเป็น Whizdom The Forestias, The Aspen Tree The Forestias, Mulberry Grove The Forestias, The Forestias Signature Series และ Six Senses Residences The Forestias
นอกจากนี้ยังมีที่อยู่อาศัยแบรนด์หรูบนทำเลพรีเมียมใกล้รถไฟฟ้าเหมาะแก่การอยู่อาศัยและการลงทุนอีกหลายโครงการ แถมจะมีการเปิดตัวครั้งแรกของโครงการ Whizdom Craftz Samyan คอนโดแบรนด์ใหม่ล่าสุดบนถนนพระราม 4 อีกด้วยครับ
ลืมบอกไปว่าในงานยังมี The Estate ตัวแทนผู้ให้บริการด้านการซื้อ ขาย เช่า และบริหารจัดการทรัพย์สินและการลงทุนฯ ในเครือ MQDC ขนทัพอสังหาหลากหลายทำเลมาร่วมจัดแสดงในงานด้วยครับ ข้อเสนอสุดพิเศษและรางวัลสุดพรีเมียมก็เพียบ ทั้งจากโครงการและจากพาร์ทเนอร์ กับเหล่าสถาบันการเงินด้วย งานเสวนาก็มีนะสำหรับผู้ที่สนใจ เอาเป็นว่าเป็น 4 วันที่คุ้มสุดๆ บุ๊ควันรอกันได้เลยครับ
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ