ห้องแบบ Pool Access สวนน้ำ โรงแรมติดหาดทะเล สนนค่าเสียหายแค่ 3,990 แบบนี้ มีที่ไหนอีก?!!
สามซ้ำในรอบปีละครับกับ
“Best Western Plus Carapace Hotel Huahin”
จุดเด่น
- โรงแรมติดหาด เป็นหาดที่สามารถลงเล่นน้ำทะเลได้นะ ไม่ใช่ได้แค่ปรายตามอง
- มีสวนน้ำแบบนี้ อยู่โรงแรมทั้งวันได้เลย ไม่ต้องออกไปไหนละ ลูกสาวขึ้นๆลงๆทั้งวัน
- มีสระว่ายน้ำอีกจุดตรงริมหาดอีกด้วย! ลูกสาวก็เล่นวนไปเลยสิ เดี๋ยวลงทะเล เดี๋ยวลงสระ เล่นยันตะวันตกดิน
- ห้องพักกว้างขวาง สัดส่วนดี ไม่เดินเตะกระเป๋าแน่นอน 555
- เค้ก กาแฟ เครื่องดื่ม ในคาเฟ่ของโรงแรมอร่อย อยู่ตรงบริเวณติดหาดเลย
- 7-Eleven อยู่ใกล้โรงแรม ตอนช่วงเย็น จะเหมือนมีตลาดนัดเล็กๆที่คนจะแวะซื้อของกินติดไม้ติดมือกัน
จุดด้อย
- ไลน์อาหารเช้าเล็กไปหน่อย
- พนง. ไม่เยอะ ในช่วงคน Check in เยอะ อาจต้องรอนานนิดหนึ่ง
3,990 สำหรับ Pool Access อาจพอหาที่อื่นได้ แต่คงยากที่จะเป็นโรงแรมติดหาด แถมยังมีสวนน้ำในโรงแรมอีก
พนง. อาจน้อยไปนิด แต่มีความ “ใส่ใจ” ทุกคน ทักทายดูแลลูกค้าอย่างดี จนผมไม่ได้รู้สึกขาด แค่ต้องรอสักหน่อย
ถ้าพนง.เยอะ แล้วทำให้ค่าห้องเพิ่ม ผมคงเลือกแบบเดิมดีกว่า
ดูแล้ว คงเป็นโรงแรมประจำครอบครัวไปอีกระยะเลย แถมโรงแรมยังมีการพัฒนาอย่างต่อเนื่องอีก เห็นแว่บๆ คาดว่าจะมีห้องอาหารตรงโซนติดหาดเพิ่มด้วยนะ
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ