แม่นายคนสวยอย่างน้องเบลล่า ราณี เค้าเปิดคาเฟ่ใหม่ JO’S 365 ยกร้านบานอฟฟี่เจ้าดังจากเชียงใหม่ มาเปิดสาขาที่กรุงเทพแล้ว ที่โครงการ "Reference สาทร-วงเวียนใหญ่' นี้เอง!!
ขอบอกว่าคาเฟ่เค้าสวยมว้ากก ถ่ายรูปได้ทุกมุมจริงๆ ตกแต่งออกมาได้น่ารักมากๆ คลุมโทนสีครีม ขาว ฟ้า
แล้วยิ่งตอนนี้เค้ามี Special Collaboration “CONNECT THE DOTS” ระหว่าง Jo’s Banoffee x Mackcha มีงานอาร์ตภาพสวยๆ กดชัตเตอร์ถ่ายรูปลงไอจีกันได้รัวๆ
นอกจากเจ้าของคาเฟ่และคาเฟ่ จะสวยแล้ว ไม่อยากให้พลาดเมนูเลยนะ ต้องยอมรับจริงๆ ว่าบานอฟฟี่ร้านนี้เค้าอร่อยจริงๆ แหละ แถมเค้ามีให้เลือกหลายรสเลย ใครชอบหวานมาก หวานน้อย มีหมด
ผมแนะนำว่าใครจะไปลองชิม ห้ามพลาด Original 5 Layer Banoffee Pie ตัวนี้เรียกได้ว่าเป็นเมนูซิกเนเจอร์ของทางร้านเลยนะ!!
อย่าลืมไปชิมกันได้ที่ JO’S 365 at Reference (สาทร-วงเวียนใหญ่) คาเฟ่เค้าอยู่บนชั้น 2 ของ Sales gallery 'โครงการ Reference สาทร-วงเวียนใหญ่' ชิมขนมแล้ว สามารถแวะเข้าไปดูห้องตัวอย่างโครงการกันได้ด้วยนะครับ 5555
สามารถเดินทางมาได้ง่ายๆ นั่งรถไฟฟ้า BTS ลงที่สถานีวงเวียนใหญ่ ทางออก2 แล้วเดินเข้ามาใน ซ.กรุงธนบุรี 2 แค่ไม่กี่ก้าวก็ถึงแล้ว
เค้าเปิดทุกวันตั้งแต่ 10:00 - 17:00 น.
อย่าลืมมาลองชิมขนมของแม่นายกันหนาออเจ้า อิอิ
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ