โนเบิลได้เวลาเผยโฉมคอนโดใหม่ “นิว ซี-สแควร์ สวนหลวง สเตชั่น” งานนี้จัดเต็มส่วนกลาง 3 ชั้น ติดห้างซีคอน สแควร์ พร้อมเข้าอยู่แล้ววันนี้ เริ่มเพียง 1.69 ล้าน
โครงการนี้เรียกว่าจัดเต็มที่สุดในย่านศรีนครินทร์ครับ ด้วยการชูจุดเด่นส่วนกลาง 3 ชั้นสไตล์รีสอร์ท ใกล้รถไฟฟ้าสายสีเหลืองสถานีสวนหลวง ร.9 เพียง 3 นาที มาพร้อมฟังก์ชันห้องหน้ากว้าง เฟอร์ครบ บรรยากาศเงียบสงบเหมาะแก่การพักอาศัย พร้อมฟาซิลิตี้กว่า 9 โซน 17 ฟังก์ชัน ครอบคลุมทุกความต้องการของคนรุ่นใหม่
ไม่ว่าจะเป็นการทำงาน พักผ่อน ออกกำลังกาย ด้วย Fitness, Co-working Space, Sky Pavilion, BBQ Corner และอีกหลากหลายฟาซิลิตี้ที่พร้อมให้ใช้ชีวิตได้ในคอนโดทั้งวันแบบไม่มีเบื่อ รองรับทุกไลฟ์สไตล์ของการใช้ชีวิตในราคาที่จับต้องได้ โครงการสามารถครอบคลุมได้หลายกลุ่มดีมานด์ ทั้งนักลงทุนที่มองหาความคุ้มค่าด้วยเป็นย่านที่มีดีมานด์สูงอย่างต่อเนื่อง และทั้งผู้ที่มองหาเพื่ออยู่อาศัย ก็ตอบโจทย์ทั้งการเดินทางและฟังก์ชั่นสำหรับทุกความต้องการ
ตัวโครงการเป็น Low Rise ขนาด 8 ชั้น จำนวน 2 อาคาร คือ อาคาร X และ อาคาร Y โดยมีทางเชื่อมบริเวณชั้นดาดฟ้าของทั้งสองตึก มีความเป็นส่วนตัวด้วยจำนวนเพียง 289 ยูนิต ส่วนห้องพักอาศัยมีขนาดตั้งแต่ 22-51 ตารางเมตร ซึ่งทุกห้องมาพร้อมจุดเด่นดีไซน์หน้ากว้าง รับวิวสระว่ายน้ำ ใจกลางโครงการ ออกแบบเป็นสัดส่วน แถมมี Shuttle Bus รับ-ส่ง จากโครงการไปยังสถานีรถไฟฟ้าด้วย ราคานี้คุ้มมากๆ รีบจัดเลยนะ
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ