ช่วงสิ้นปีนี่มันฉ่ำใจจังเลย!! นอกจากเทศกาลแห่งความสุขแล้ว บอกเลยว่าโปรโมชั่นช่วงสิ้นปีนี่แหละที่เรารอคอย 555 ช่วงนี้ใครมีแพลนซื้อเฟอร์นิเจอร์แต่งบ้านห้ามพลาด!! เพราะ 'เอสบี ดีไซน์สแควร์' เค้าจัดแคมเปญส่งท้ายปี “End Of Year Sale” ลดทุกแบรนด์ ลดทั้งร้าน สูงสุด 70%!!
เอสบี ดีไซน์สแควร์ ส่งแคมเปญพิเศษที่คุ้มค่าที่สุดแห่งปี “End of Year Sale” 1 ปีมีครั้งเดียว ให้ move on สู่ความสนุกเนรมิตห้องใหม่ในราคาเริ่มต้นที่ 5,900 บาท หรือจะเลือกซื้อไอเทมของขวัญมีดีไซน์ในงบไม่เกิน 1,000 บาทก็สามารถเลือกได้อย่างจุใจ พิเศษ! ส่งท้ายปีกับความคุ้มแบบคูณสอง ซื้อคู่แบบคุ้มๆ ในราคาเริ่มต้นที่ 3,990 บาท ลดเพิ่ม 10% เมื่อช้อปครบ 20,000 บาทขึ้นไป ลดไม่ยั้งคุ้มแล้วคุ้มอีก เฉพาะวันอังคาร- วันพฤหัสฯ รับส่วนลดเพิ่มอีก 2,000 บาท
สำหรับสมาชิก SB Family สามารถใช้คะแนนสะสมแลกรับส่วนลด 10% ยิ่งช้อป ยิ่งคุ้ม ช้อปครบตามยอดที่กำหนดรับ SB Cash Rewards สูงสุด 12,000 บาท พิเศษ!! แบ่งชำระ 0% ทุกชิ้น ทั้งร้าน นาน 10 เดือน พร้อมรับส่วนลดทันที 5% เมื่อแบ่งชำระกับบัตรเครดิตในเครือกรุงศรี เงื่อนไขเพิ่มเติมเป็นไปตามที่ธนาคารกำหนด
รับความคุ้มส่งท้ายปีกับแคมเปญ End Of Year Sale ได้ตั้งแต่วันนี้ – 31 ธ.ค. 66 ได้ที่ SB Design Square ทุกสาขา หรือ ชมข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ คลิก
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ