ช่วงนี้ไปไหน ก็ชุ่มชื่นหัวใจ เพราะใกล้เทศกาลแห่งความสุขขึ้นมาทุกทีแล้ว อากาศก็เย็นสบาย ตามสถานที่ต่างๆ เค้าตกแต่งกันอย่างสวยงามไม่มีใครยอมใครเลยนะ
แต่ใครจะเก๋เท่าคริสปี้ ครีม!! เพราะเค้ายกเอามู้ดของความสุขมาไว้บนโดนัทหน้าใหม่!! กับ “Krispy Kreme x elf Specialty Doughnuts” ต้อนรับเทศกาลแห่งความสุขถึง 4 หน้า 4 สไตล์
“สปาเกตตี เบรคฟาสท์ โดนัท” (Spaghetti Breakfast Doughnut) โดนัทสุดครีเอท มาพร้อมเส้นสปาเกตตีที่ทำจากวิปครีม ตกแต่งเมเปิลคัสตาร์ด เพิ่มความน่ารักด้วยการโรยฮอลิเดย์ สปริงเคิล และมินิ เอ็มแอนด์เอ็ม
บัดดี้ สโนว์ โกลบ โดนัท" (Buddy Snow Globe Doughnut) เห็นสีฟ้าสดใสแบบนี้ แต่เค้าคือช็อกโกแลตที่เคลือบด้วยสีฟ้านะ!! คิ้วท์มาก มีการตกแต่งด้วยเอลฟ์และไวท์สปริงเคิล บอล ด้วย
“ซานต้า เบลลี่ โดนัท” (Santa Belly Doughnut) จะขาดโดนัทซานต้าไปได้ไง อันนี้ข้างในจะสอดไส้โอรีโอครีม ฟินเค็มคำด้วยการเคลือบเรดช็อกโกแลต คาดเข็มขัดซานตาคลอสเส้นจิ๋วอีกด้วย
“คริสต์มาส ไลท์ โดนัท” (Christmas Lights Doughnut) ให้เทศกาลสดใสยิ่งขึ้นด้วยโดนัทที่นำสปริงเคิลสีสันสดใส สัญลักษณ์แทนดวงไฟหลากสีบนโดนัทเนื้อนุ่มเคลือบดาร์กช็อกโกแลต
น่ารักทุกหน้า อร่อยฟินทุกรสแบบนี้ มาในราคาดีเหมือนเดิมเพียงชิ้นละ 35 บาท
แบบแพ็ก 3 ในราคา 105 บาท (เอลฟ์ สเปเชี่ยลตี้ โดนัท 3 ชิ้น)
หรือจะซื้อแบบยกเซ็ตหิ้วเป็นของขวัญก็ได้ เค้ามาพร้อมกล่องลายลิมิเต็ดเฉพาะเทศกาลนี้ ในราคาเพียง 296 บาท(ออริจินัล เกลซ 6 ชิ้น และเอลฟ์ สเปเชี่ยลตี้ 6 ชิ้น)
ปล. ราคาดังนี้ยกเว้น สาขาสนามบินสุวรรณภูมิ และสนามบินดอนเมือง นะจ๊ะ
รีบๆ ไปชิมความคิ้วท์ได้ตั้งแต่วันที่ 24 พ.ย. - 31 ธ.ค. 66 เท่านั้นนะ!!
ที่ร้านคริสปี้ ครีม ทุกสาขาใกล้บ้าน หรือจะสั่งแบบเดลิเวอรี่เค้าก็มีให้บริการเหมือนกันนะ ที่แอปพลิเคชันฟู้ดเดลิเวอรี่ ที่ร่วมรายการ
รับข่าวสาร และโปรโมชั่นพิเศษก่อนใคร FB: Krispy Kreme Thailand
#Krispykremethailand
#KrispykremeTH
#KrispyKremexelfSpecialty
#จอยได้อร่อยด้วย
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ