มีใครยังจำโฆษณาของ “สัมมากร” ที่เล่าว่าลูกค้าชอบจำชื่อเป็นสรรพากรกันได้มั้ย ผมชอบมากเลยนะ มันดูทันสมัย เป็นคนรุ่นใหม่มั๊กๆ
ถือเป็นการตอกย้ำแนวคิด “บ้านที่หลับสบาย” เดินหน้าพัฒนาที่อยู่อาศัยให้มีคุณภาพชูภาพลักษณ์ทันสมัย&ไลฟ์สไตล์ใหม่ สู่บ้านระดับไฮเอนด์ มีโครงการที่อยู่ระหว่างการขาย 10 โครงการมูลค่ากว่า 12,000 ล้านของเค้าอย่างดีเลย
สำหรับ สัมมากร PROMISE เพราะบ้านทุกหลังคือความใส่ใจ เป็นคำมั่นสัญญาที่ “สัมมากร” มุ่งมั่นสร้างมาตรฐานขั้นสูงที่ตั้งใจมอบให้กับลูกบ้านจากงานด้านการก่อสร้างและการรับประกัน โดยแต่ละโครงการบ้านจะมีเอกลักษณ์การออกแบบที่โดดเด่นแตกต่างกันด้วยมาตรฐานที่เข้มงวดในทุกขั้นตอน และรับประกันสูงสุดนาน 5 ปี
ด้านงานโครงสร้างอาคารและส่วนประกอบสำคัญของโครงการ รวมถึงการตรวจคุณภาพบ้านที่มีความพิถีพิถันถึง 70 ขั้นตอน ไม่ว่าจะเป็น งานตรวจสอบงานระบบใต้ดิน, งานตรวจสอบผนังก่ออิฐและผนังพรีคาสท์, งานตรวจระบบใต้ฝ้าก่อนปิดแผ่นฝ้า ซึ่งเป็นการตรวจสอบสเปควัสดุให้เป็นไปตามข้อกำหนดในแบบก่อสร้าง, งานตรวจกระเบื้อง, ขั้นตอนการตรวจเสมือน QA (Quality Assurance) ซึ่งเป็นการตรวจรายละเอียดความพร้อมก่อนส่งบ้านให้ทางฝ่ายประกันคุณภาพบ้าน
อีกทั้ง “สัมมากร” ยังให้ความสำคัญกับการประเมินผู้รับเหมาเป็นอย่างมาก เพื่อคัดเลือกผู้รับเหมาให้เหมาะสมกับงานและมีคุณภาพมากที่สุด ตลอดจนงานบริการลูกค้าที่ใส่ใจเสมือนคนในครอบครัว ลูกบ้านทุกคนของสัมมากรสามารถติดต่อได้ทาง Line Official Account ไม่ว่าจะเกิดปัญหาเล็กหรือปัญหาใหญ่ จะมีเจ้าหน้าที่ออนไลน์พร้อมให้ความช่วยเหลือเสมอ เพราะสัมมากรมุ่งมั่นดูแลลูกบ้านเสมือนคนในครอบครัว โดยเฉพาะเรื่องความปลอดภัย ตั้งแต่วิธีการเข้าโครงการ, การจัดอบรมเจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยทุกสัปดาห์, การตรวจและสำรวจสภาพแวดล้อมภายในโครงการทุกๆ 1 ชั่วโมง รวมถึงการดูแลจัดการให้สภาพแวดล้อมภายในโครงการคงความสวยงามสมบูรณ์เหมือนวันแรกที่เข้ามาเป็นลูกบ้านของ “สัมมากร”
โดยปัจจุบัน “สัมมากร” ได้ส่งมอบบ้านแห่งคุณภาพไปแล้วกว่า 8,400 หลังและมีโครงการที่อยู่ระหว่างการขาย 10 โครงการมูลค่ากว่า 12,000 ล้านบาท ประกอบไปด้วย พาร์ค เฮอริเทจ พัฒนาการ โครงการบ้านเดี่ยวระดับซูเปอร์ลักซ์ชัวรีสไตล์โมเดิร์นคลาสสิก 3 ชั้น บนพื้นที่ขนาดใหญ่สูงสุด 133 ตร.ว. ในสังคมคุณภาพเพียง 32 ครอบครัว บนเนื้อที่กว่า 12 ไร่ ในราคา 59- 98 ล้านบาท
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ