ความฉลาดของ ‘เวหา หัวหิน’ ก็คือ การทำห้องตัวอย่างไว้ที่ชั้น 25 ของ ‘Holiday inn’ เพราะพอเราขึ้นไปแล้ว ก็จะเห็นภาพทุกอย่าง
ทั้งตัวที่ดินโครงการ ที่ติด ‘วานา นาวา’
ทั้งวิวห้องที่เห็นทะเลในทิศทางเดียวกับตัวคอนโด แถมทำห้องตัวอย่างมาซะสวย ฉายภาพในจินตนาการของลูกค้าให้เป็นรูปธรรม จับต้องได้ ใกล้ความจริงได้มากที่สุด
‘เวหา หัวหิน’ (Vehha Huahin) เป็นคอนโดสูง 31 ชั้น 364 ยูนิต ส่วนกลางจัดเต็ม 2,700 ตร.ม. 25 functions
การันตี ’วิวทะเล’ ตลอดกาล (Sea View Forever) เพราะอะไร? เพราะ ‘เวหา‘ อยู่ห่างจากทะเล 700 เมตร พอดี และตามกฏหมาย ห้ามสร้างตึกสูงภายใน 700 เมตร จากทะเล ดังนั้นมั่นใจได้ว่า ไม่มีใครมาบังแน่นอน!!!
‘Hotel Service’ จาก ’Holiday inn’ (ค่าใช้จ่ายตามกิจกรรม)
และสำหรับพ่อแม่ที่มีเด็กๆ คงจะถูกใจกับ ‘สิทธิ์เข้า Vana Nava ฟรี 5 ปี‘ ให้ตั้งแต่วันที่จองเลย
ปัจจุบันมีขาวต่างชาติอาศัยอยู่ใน ‘หัวหิน‘ 40,000-50,000 คน และ มีนักท่องเที่ยวต่างชาติเข้ามาเที่ยวในหัวหินเพิ่มขึ้นจากปี 2022 ที่ 88,000 คน เป็น 407,000 คน ในปี 2023!!!! โว้ววววว!!!
ตลาดเช่าคอนโดหัวหินปัจจุบัน 408.16 บาท/ตร.ม. ยิลด์ 5.65% ให้เป็นข้อมูลไว้สำหรับนักลงทุน
ขนาดห้องเริ่มต้นที่ 28 ตร.ม. 1-bedroom ไปจนถึง ห้อง Penthouse 349 ตร.ม. เลย ไปเลือก Shopping กันได้เลย
ติดตามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ https://bit.ly/unveilthenewpreciousnews หรือโทร 02 026 8999
Facebook: Proudrealestate LINE OA: @proudrealestate
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ