BTS : พญาไท / ห้าแยกลาดพร้าว / พระโขนง
MRT : พหลโยธิน / /
05 Jan 2024 16:20"พี่สิบหมื่น" ลั่นกลองรบ โกยยอดกันตั้งแต่เปิดปี!! สุดยอดเลย บางเจ้าอาจยังไม่ทันได้ประชุมเลยมั้งเนี่ย 555
เปิดศักราชใหม่มาได้ไม่กี่วันก็ส่งโปรปัง "แสนสิริ ให้!" จัดให้เปย์กันฉ่ำๆ สำหรับคนอยากมีบ้าน-คอนโด-ทาวน์โฮม มามีบ้านเป็นของขวัญต้อนรับปีใหม่กันแบบคุ้มๆ
แถมยังขานรับการสานต่อ มาตรการรัฐ ลดค่าธรรมเนียม โอน หรือจดจำนอง ที่อยู่อาศัยไม่เกิน 3 ล้านบาท
ครั้งนี้คัดรวม 85 โครงการคุณภาพพร้อมเข้าอยู่ทั่วประเทศ ทุกทำเล รับดีมานด์ลูกค้าที่ต้องการที่อยู่อาศัยกันแบบเฉพาะ แถมแสนสิริยังใจป้ำ เปย์ให้คืนสูงสุด 3 ล้านบาท!* ส่วนลดสูงสุดอีก 3 แสน!* รีบจัดเลยตั้งแต่วันนี้ – 31 มีนาคม 2567 เท่านั้น
ปีใหม่ มีบ้านใหม่ และไม่ว่าเราจะนิยามบ้านในรูปแบบไหน แสนสิริก็มีให้แบบตอบโจทย์ เพราะโครงการพร้อมอยู่ที่แสนสิริขนมากว่า 85 โครงการทั่วประเทศครั้งนี้ มีบ้านและทาวน์โฮม 65 โครงการ
ไม่พอ...ยังเพิ่มคอนโดมิเนียมมาด้วยอีก 20 โครงการ เรียกว่าเลือกกันได้แบบจุใจ! หนึ่งไม่พอ อาจงอกสองและสามตามมาอีกแน่ะ
สำหรับโครงการบ้าน รับคืนสูงสุด 3 ล้านบาท* และทาวน์โฮม รับคืนสูงสุด 4 แสนบาท* โครงการเด่นๆ ดังๆ ที่หยิบมาเล่าสู่กันฟังก็เช่น...
โครงการมาพร้อมบรรยากาศแห่งการพักผ่อน เหมาะกับทุกคนในครอบครัว รับคืนสูงสุด 5 แสนบาท* ราคา 7.99 - 14 ล้านบาท*
ใครชอบบ้านแฝดและทาวน์โฮมที่ออกแบบในสไตล์เมอร์ดิเตอร์เรเนียนต้องจัด ยังได้รับคืนสูงสุด 2 แสนบาท* เริ่ม 2.79 ล้านบาท*
ง่ายๆ คือเดินทางสะดวก ลัดเลาะได้มากถึง 4 เส้นทาง "ถ.ลาดพร้าว / เลียบทางด่วนรามอินทรา / ถ.นวมินทร์ / ถ.ประเสริฐมนูกิจ" งานนี้รับคืนสูงสุด 3 แสนบาท* เริ่ม 3.99 ล้านบาท*
ไฮไลท์ที่แจ่มสุดหนีไม่พ้นวิวสนามกอล์ฟขนาดใหญ่ที่บอกเลยว่ามีไม่กี่ครอบครัวเท่านั้นที่จะได้ครอบครอง แถมรับคืนสูงสุด 5 แสนบาท* ราคา 12-30 ล้านบาท*
ฝั่งคอนโดฯ พร้อมอยู่ก็ไม่น้อยหน้านะครับ แต่ละโครงการเป็นยูนิตสวยๆ ทั้งนั้น แสนสิริ พร้อมเปย์ให้! แบบหนักๆ
รับคืนสูงสุด 1 ล้านบาท* ส่วนลดสูงสุด 3 แสนบาท* ไม่ว่าจะเป็น...
ผมมองว่าเป็นโครงการที่มีทางเลือกในการเดินทางให้หลากหลายที่สุด เพราะตั้งอยู่บนทำเลจุดศูนย์กลางคมนาคม แถมได้รับคืนสููงสุด 1 ล้านบาท* เริ่ม 4.99 ล้านบาท*
ที่สำคัญยังอยู่ใกล้คอมมูนิตี้คุณภาพ อย่าง "T77" อีกต่างหาก สามารถใช้เวลาวันหยุดได้อย่างไม่มีเบื่อ รับคืนสูงสุด 7 แสนบาท* ฟรีส่วนกลาง 5 ปี* เริ่ม 2.79 ล้านบาท*
ปังกว่าใครคือตั้งอยู่ตรงข้ามเซ็นทรัลลาดพร้าวด้วยนะ! แวะไปช็อปได้ทุกวันหลังเลิกงาน ลดสูงสุดกว่า 3 แสนบาท* เริ่ม 3.89 ล้านบาท*
ยังไม่จบครับ ต้องบอกว่าแสนสิริเล่นใหญ่กันตั้งแต่ต้นปีจริงๆ
เพราะนอกจากนี้ยังมีเซอร์ไพรส์พิเศษ แสนสิริ ให้! แล้ว ให้! เพิ่มอีก รับโปรพิเศษจาก Lazada กับ 5 โครงการคอนโดมิเนียมพร้อมอยู่ รับเพิ่มทันที ส่วนลดเครื่องใช้ไฟฟ้า 20% สูงสุด 3,000 บาท* เมื่อซื้อสินค้าขั้นตํ่า 5,000 บาทขึ้นไป* พิกัดตามนี้...
และต้องบอกก่อนว่านี่เป็นแค่ส่วนหนึ่งในบรรดาอภิมหากระบวนทัพที่แสนสิริยกกันมาให้ตั้งแต่ต้นปีเองนะ
ยังมีอีกหลายโครงการ หลายทำเล ที่มีดีและตอบโจทย์แตกต่างกันไป
สามารถติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมของโปรโมชั่นแคมเปญสุดปัง “แสนสิริ ให้!” ได้ ที่นี่
ปีใหม่ทั้งทีต้องมีบ้านสักหลัง แล้วยังต้องเป็นบ้านคุ้มๆ แบบที่ "ให้" ได้แบบฉ่ำๆมากกว่าใครด้วย!
#ให้! #Sansiri #YouAreMadeForLife #แสนสิริแบรนด์อันดับหนึ่ง
#แสนสิริผู้นำคอนโด #แสนสิริผู้นำบ้านเดี่ยว
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ