นี่จะขยันออกทั้งโดนัททั้งเครื่องดื่มไม่ด้ายยยย เพราะสาวกคริสปี้ ครีม แบบผมจะอดใจไม่ไหว 5555
ล่าสุด 'คริสปี้ ครีม' พร้อมเสิร์ฟความสดชื่นสุดฟินไปกับเครื่องดื่มดื่มต้อนรับเทศกาลปีใหม่ KRISPY KREME PERFECT TOGETHER ด้วย
ฟอร์จูน ฟิวชัน ฟีซ (Fortune Fusion Fizz) เค้าจับคู่ผลไม้สุดฮิตอย่างทับทิมและสับปะรด เสิร์ฟความเปรี้ยวหวาน ซาบซ่า ที่มิกซ์ออกมาแล้วอร่อยลงตัว ดื่มแก้วนี้รับลอว่าตื่น!!
โกลเด้น ยูซุ วิช (Golden Yuzu Wish) เมื้อ พิ้งค์ เกรปฟรุต มาคู่กับความหวานอมเปรี้ยวของยูซุ จนเกิดการผสมผสานอย่างลงตัว แถมพอผสมกันแล้วยังออกมามีสีสันน่ารักน่าลองสุดๆ
ให้ทุกคนได้สดชื่นในราคาแก้วละ 110 บาท (ขนาด 12 ออนซ์)
พร้อมรับสิทธิ์พิเศษ!! เมื่อซื้อเครื่องดื่ม KRISPY KREME PERFECT TOGETHER เมนูใดก็ได้ 1 แก้ว รับโดนัท คริสปี้ ครีม ออริจินัลเกลซ 2 ชิ้น ทันที!
ตั้งแต่วันที่ 5 มกราคม – 11 กุมภาพันธ์ 2567 ที่ร้านคริสปี้ ครีม สาขาใกล้บ้านคุณ (เฉพาะสาขาที่ร่วมรายการ ยกเว้น คาร์ท, ฟู้ดทรัค และ บ็อกซ์ช้อป)
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ