RICHY ลั่น! ปักหมุดปี 67 รายได้โตทะลัก 100% กอดยอดขายรอโอนกว่า 1.6 พันล้านบาท รายได้บริหารพื้นที่เช่าคึกคัก
ทางนี้พร้อมลุยออกแคมเปญใหญ่กระตุ้นยอดขาย 15 โครงการเดิม พร้อมคาดโครงการ "ริชพอยท์ วุฒากาศ" มูลค่ารวม 1,800 ล้านบาท ก่อสร้างแล้วเสร็จพร้อมโอนได้ภายในปลายปีนี้ ดันยอดขายรวมแตะ 2,300 ล้านบาท เดินหน้าโครงการ IP Program เสิร์ฟการลงทุนรูปแบบใหม่ หลังกระแสตอบรับท่วมท้น
สำหรับภาพรวมธุรกิจอสังหาริมทรัพย์ในปี 2567 คาดว่าจะเห็นการฟื้นตัวดีขึ้นหากเทียบกับปีก่อน โดยได้รับปัจจัยบวกจากนโยบายกระตุ้นเศรษฐกิจของรัฐบาล ด้วยแผนกลยุทธ์ส่งเสริมการขาย และทำเลที่ตั้งของโครงการที่มีความสะดวกสบายในการเดินทางจะสามารถจูงใจลูกค้าที่สนใจซื้อโครงการบ้านและคอนโดมิเนียมให้เข้ามาซื้อโครงการมากขึ้นครับ
ส่วนโครงการ IP Program ซึ่งเป็นโปรแกรมการลงทุนรูปแบบใหม่ที่นำมาต่อยอดสร้างช่องทางเพิ่มรายได้ให้กับลูกบ้านนั้น ตอนนี้นำโครงการคอนโดมิเนียมเข้าโครงการ IP Program แล้วจำนวน 5 โครงการ ซึ่งแต่ละโครงการได้รับผลตอบรับเป็นอย่างดีเกินความคาดหมายด้วย
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ