ชีวาทัย เปิดปีใหม่ด้วยโปรเจคใหม่ ประกาศร่วมทุนบริษัทอสังหายักษ์ใหญ่จากญี่ปุ่น “นิปปอน สตีล โควะ เรียล เอสเตท” ร่วมพัฒนาโครงการคอนโด "ชีวาทัย ฮอลล์มาร์ค เอกมัย-รามอินทรา" มูลค่าโครงการ 1,014 ล้านบาท เชื่อขยายฐานรองรับทุกความต้องการของลูกค้าทั้งชาวไทยและชาวต่างชาติได้เป็นอย่างดี
ชีวาทัย หรือ CHEWA เปิดเผยว่าได้ตกลงทำความร่วมมือขยายธุรกิจเพื่อต่อยอดแผนการลงทุน ภายใต้การร่วมทุนกับบริษัทนิปปอน สตีล โควะ เรียล เอสเตท จำกัด (NIPPON STEEL KOWA REAL ESTATE) หรือ NSKRE ผู้พัฒนาอสังหาริมทรัพย์ชั้นนำจากประเทศญี่ปุ่น โดยบริษัทฯ ถือหุ้น 51% และนิปปอน สตีล โควะ เรียล เอสเตท ถือหุ้น 49% เพื่อพัฒนาโครงการร่วมกัน โดยโครงการแรกเป็นคอนโด “ชีวาทัย ฮอลล์มาร์ค เอกมัย-รามอินทรา”
สำหรับโครงการ “ชีวาทัย ฮอลล์มาร์ค เอกมัย-รามอินทรา” อาคารที่ออกแบบจากแนวคิด “SIMPLE WHITE” with “LIQUID ELEMENT-FREE FORM LINE” ที่ผสานดีไซน์สไตล์ Modern Minimal ร่วมกับเส้นสายที่เสมือนสายน้ำบนตัวอาคารให้รู้สึกถึงความผ่อนคลาย พร้อมสวนส่วนกลางสไตล์ Tropical ด้วยแนวคิด “SUMMER RELAX” เป็นกลุ่มอาคาร Low-rise 8 ชั้น 2 อาคาร จำนวน 413 ยูนิต และอาคารพาณิชย์ 2 ยูนิต มูลค่าโครงการ 1,014 ล้านบาท ใจกลางย่านนวลจันทร์และรัชดา-รามอินทรา เดินทางสะดวก ที่ตั้งโครงการบนถนนนวลจันทร์ ส่วนเชื่อมต่อถนนรัชดา-รามอินทรา, ถนนเกษตร-นวมินทร์, ถนนนวมินทร์, ถนนเลียบด่วนเอกมัย-รามอินทรา, ถนนรามอินทรา ทางด่วนฉลองรัช และทางด่วนกาญจนาภิเษกวงแหวนรอบนอก ใกล้สถานีรถไฟฟ้าสายสีชมพู สถานีคู้บอน ใกล้สถานีรถไฟฟ้าในอนาคต อย่างสายสีน้ำตาล สถานีนวลจันทร์ และรถไฟฟ้าสายสีเทา สถานีคลองลำเจียก
ตัวอาคารออกแบบให้ตอบโจทย์การอยู่อาศัยของคนรุ่นใหม่ ด้วยคอนเซ็ปต์โครงการ “GOOD VIBES, MORE LIFE” “ชีวิตที่ใช่ ใช้ได้สุดยิ่งกว่า” จะพักผ่อนหรือจะใช้ชีวิตก็สุดได้ทุกทาง พร้อมพื้นที่ส่วนกลางจัดเต็ม ให้คุณใช้ชีวิตได้สุดกว่าใคร ทั้ง Hallmark Pavilion, Terrace Lounge, Co-Working Space, Private Meeting Room, Creative Pod : Live & Streaming Room, Vacation Pool, Fitness Pool View, Play Yard, Jogging Track มาพร้อมกับระบบรักษาความปลอดภัยตลอด 24 ชม. ในราคช่วง Presale เริ่มต้นเพียง1.89 ล้านบาท* ใครสนใจสามารถสอบถามข้อมูล โทร. 1260 หรือที่ คลิก
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ