เจ้าพระยามหานคร หรือ CMC เค้าทำพิธีเทปูนปิดงานโครงสร้าง 'ซีรอคโค บางนา 36' (Cerocco Bangna 36) เป็นที่เรียบร้อยแล้ว งานนี้เตรียมเปิดให้ชมห้องตัวอย่างบนตึกจริงในเดือนมีนาคมนี้ พร้อมโอนกรรมสิทธิ์ภายในไตรมาส 2/2567
โดยโครงการ 'ซีรอคโค บางนา 36' (Cerocco Bangna 36) เป็นคอนโด Low-Rise 8 ชั้น จำนวน 4 อาคาร จำนวน 752 ยูนิต มูลค่าโครงการ 1,600 ล้านบาท มาพร้อมสถาปัตยกรรมสไตล์ Moroccan คอนเซ็ปต์ The Oasis Of Bangna มอบความรู้สึกถึงบรรยากาศรีสอร์ต บนทำเลถนนบางนา-ตราด ตรงข้ามเซ็นทรัลบางนา ใกล้รถไฟฟ้า 2 สาย BTS สถานีบางนาและ MRT สถานีศรีเอี่ยม และแบงค็อก มอลล์ (Bangkok Mall)
ซึ่งปัจจุบันงานโครงสร้างอาคารซีรอคโค บางนา 36 (Cerocco Bangna 36) แล้วเสร็จ 100% และทีมผู้บริหารงานโครงการได้ตรวจเยี่ยมความคืบหน้างานก่อสร้าง เพื่อตอกย้ำความมั่นใจในศักยภาพการดำเนินงานและเตรียมส่งมอบคอนโดคุณภาพให้กับลูกค้าต่อไป โดยโครงการจะแล้วเสร็จพร้อมโอนกรรมสิทธิ์ภายในไตรมาส 2/2567
ตอนนี้เค้ามีโปรโมชั่นพิเศษก่อนตึกเสร็จอยู่ด้วยนะ เตรียมพบกับราคาพิเศษ 1.79 ล้านบาท* เฉลี่ยตารางเมตรละ 72,000 บาท สิทธิพิเศษเฉพาะผู้ลงทะเบียน รับส่วนลดพิเศษสูงสุด! 50,000 บาท*คลิก คลิก ติดตามข้อมูลข่าวสารหรือสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ คลิก ใครสนใจรีบด่วน!! ก่อนปิดตึก
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ