ใครชอบใช้เวลาอยู่บ้านมากกว่าออกข้างนอก บอกเลยว่าโครงการนี้ตอบโจทย์มาก กับโครงการ "ธนาพาร์ค พรีเว่ ปิ่นเกล้า – สิรินธร" โครงการบ้านสุเจึ้งจาก THANA ที่มาพร้อมแนวคิดการออกแบบที่มุ่งเน้นความเป็นส่วนตัวสูง ในรูปแบบบ้านสไตล์โมเดิร์นทรอปิคัลที่รายล้อมด้วยธรรมชาติสีเขียวรอบบริเวณบ้าน เจาะกลุ่มลูกค้าเรียลดีมานด์ที่มีสังคมส่วนตัวกับไลฟ์สไตล์ที่ใช้ชีวิตติดบ้าน
โครงการธนาพาร์ค พรีเว่ ปิ่นเกล้า - สิรินธร เป็นโครงการมีมูลค่ากว่า 100 ล้านบาท โดยแบรนด์ดังกล่าวในปีนี้จะมีทั้งหมด 3 โครงการ สำหรับโครงการนี้ถือเป็นโครงการแรกที่มีความเป็นส่วนตัวสูง เพียง 15 หลังเท่านั้น ในราคาเริ่มที่ 5.89 ล้านบาท เจาะกลุ่มลูกค้าที่มีไลฟ์สไตล์ที่ใช้ชีวิตติดบ้าน โดยที่นี่เป็นที่แรกในการนำเสนอรูปแบบโครงการตามไลฟ์สไตล์สังคมส่วนตัว และมีการกำหนดค่าส่วนกลางเพียง 17 บาท ต่อ ตร.วา หรือ ประมาณ 600 บาท ต่อเดือนเท่านั้น สำหรับการดูแลความสะอาด ความเรียบร้อย และความปลอดภัย ภายในโครงการ
พร้อมเปิดขายแล้ว โดยแกรนด์โอเพนนิ่ง 10 – 11 กุมภาพันธ์นี้ ในราคาพิเศษ เริ่มที่ 5.89 ล้านบาท* และตลอดเดือนกุมภาพันธ์นี้ เพียงจอง และโอนกรรมสิทธิ์ รับเครื่องปรับอากาศ Daikin ทั้งหลัง (จำนวน 5 เครื่อง) และจี้ทองคำ มูลค่าสูงสุด 40,000 บาท พร้อมสวนสวยรอบบริเวณบ้าน โดยที่นี่เน้นความเป็นส่วนตัวสูง มีบ้านทั้งหมดเพียง 15 หลังเท่านั้น บนเนื้อที่ 2–1-62 ไร่ ประกอบด้วยบ้านขนาดใหญ่ พื้นที่ใช้สอย 185.79 -191.05 ตร.ม. จำนวน 3 หลัง ในแปลงที่ดิน 63.74 - 68.39 ตร.วา และบ้านขนาดกลาง พื้นที่ใช้สอย 152.10 – 164.96 ตร.ม. จำนวน 12 หลัง ในแปลงที่ดิน 38.50 – 41.86 ตร.วา กับการออกแบบสไตล์โมเดิร์นทรอปิคัล
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ