โครงการ 'Mayfield Pinklao' เป็นโครงการที่ผมนิยามขึ้นมาเองว่า 'ทาวน์โฮมในทำเลคอนโด' อยู่ตรงข้ามเซ็นทรัล ปิ่นเกล้า (ฝั่งเดียวกับเมเจอร์ ปิ่นเกล้า) ซึ่งจุดนี้เปรียบเสมือนแลนด์มาร์คของย่านเลย!!
แม้โครงการจะมาในรูปแบบทาวน์โฮม แต่ให้ฟีลเหมือนเราอยู่บ้านเดี่ยวเลยนะ ล่าสุดเค้าพร้อมเปิดให้ชมบ้านตัวอย่างซีรีส์ใหม่ครั้งแรก “COURTYARD” SERIES ทาวน์โฮม 3.5 ชั้น มาพร้อมพื้นที่ใช้สอยมากถึง 327 ตร.ม. จัดเต็มด้วยฟังก์ชัน 4 ห้องนอน 5 ห้องน้ำ 3 ที่จอดรถ พร้อมลิฟต์ส่วนตัว!!
แถมจัดสรรฟังก์ชั่นและพื้นที่ให้สามารถใช้ประโยชน์ได้ทุกตารางเมตร มีการออกแบบบ้านให้มีช่องเปิด open space สามารถรับแสงและลมธรรมชาติ นอกจากนี้เค้ายังมาพร้อม Private Courtyard อยู่ในบ้าน แต่ยังสามารถใช้ชีวิตใกล้ชิดธรรมชาติได้ทุกวัน แถมยังช่วยให้บ้านมีการระบายอากาศ (ventilation) ที่ดีอีกด้วยนะ นอกจากนี้พื้นที่ดาดฟ้าของบ้านยังมี Rooftop Garden สวนลอยฟ้าเก๋ๆ สำหรับคนที่ชอบใช้ชีวิตใกล้ชิดธรรมชาติ แบบสวนส่วนตัวอีกด้วย
และที่สำคัญคือ เค้าไม่ได้เป็นทาวน์โฮมธรรมดา แต่เป็นทาวน์โฮมระดับ Luxury ที่มาพร้อมความ Privacy สูงมากๆ เอกสิทธิ์เพียง 68 ยูนิตเท่านั้น ทำเลดี แถมยังมาพร้อม Facility ครบครัน มีระบบรักษาความปลอดภัย 24 ชั่วโมง ที่สำคัญโครงการยังวางระบบไฟฟ้าเป็นระบบไฟฟ้าใต้ดินทำให้ภาพรวมของโครงการดูสวยงามอีกด้วย
ใครอยากไปชมบ้านตัวอย่างซีรีส์ใหม่ของเค้า ย้ำอีกทีครับ 24-25 ก.พ. นี้ กับ “COURTYARD” SERIES มาพร้อมโปรโมชั่นพิเศษจองภายในงานรับฟรีค่าส่วนกลาง 3 ปี* ราคาพิเศษเริ่ม 14.5 ลบ.*
ใครสนใจผมแนะนำให้ไปลงทะเบียนไว้ก่อนที่ https://bit.ly/488KtUv
สามารถสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมโทร 1266
หรือ Line OA : คลิก
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ