เรื่องแนวราบ 'โกวศุ' เค้าเป๊ะอยู่แล้ว!! ล่าสุดออกสตาร์ทปีมังกรทอง เดินหน้ารุกเปิด 2 โครงการแนวราบใหม่ในจ.ชลบุรี มูลค่ากว่า 3,220 ล้านบาท!! กับบ้านเดี่ยวหรูดีไซน์โดดเด่นสไตล์ ทรอปิคอล โมเดิร์น ราคาเริ่มต้น 4.5 – 16 ล้านบาท เน้นย้ำจุดแข็งทำเลศักยภาพทั้ง “บ้านบึง” และ “บ่อวิน”
ศุภาลัย เผยว่า จังหวัดชลบุรี ยังคงเป็นเมืองเศรษฐกิจยอดนิยมที่มีศักยภาพในการพัฒนาด้านอสังหาสูง ด้วยแรงหนุนจากปัจจัยหลายประการ อาทิ ปัจจัยบวกจากโครงการพัฒนาระเบียงเศรษฐกิจภาคตะวันออก หรือ EEC , การเพิ่มขึ้นของกลุ่มประชากรชาวต่างชาติ, การส่งเสริมการท่องเที่ยวจากทั้งภาครัฐและเอกชน และการพัฒนาโครงสร้างพื้นฐานในพื้นที่อย่างต่อเนื่อง ซึ่งความเจริญเหล่านี้เป็นเหมือนแม่เหล็กดึงดูดผู้คนให้เข้ามาพักอาศัยและทำงานในพื้นที่เพิ่มขึ้นทุกปี และเป็นจังหวัดที่ทำยอดขายสูงในอันดับต้นๆของบริษัทฯ
โดยในปี 2567 นี้ ศุภาลัย ระเบิดฟอร์มแรงบุกตลาดบ้านเมืองชลฯ ตั้งแต่ต้นปี ส่ง 2 โครงการใหม่ล่าสุดระดับพรีเมียม รวมมูลค่า 3,220 ล้านบาท “ศุภาลัย พรีมา วิลล่า บ้านบึง” มูลค่าโครงการ 1,134 ล้านบาท และ “ศุภาลัย ปาล์มสปริงส์ บ่อวิน - อีสเทิร์น” มูลค่า 2,086 ล้านบาท กับแบบบ้าน ทรอปิคอล โมเดิร์น เพื่อตอบโจทย์ทุกความต้องการของผู้อยู่อาศัยสู่การมีคุณภาพชีวิตที่ดีกว่าในทุกวัน โดยคาดว่าทั้ง 2 โครงการจะสามารถกวาดยอดขายช่วงเปิดตัวได้ถึง 200 ล้านบาท
โครงการแรกในย่านชุมชนบ้านบึงกับบ้านเดี่ยวหรูหลังใหญ่ในโครงการ “ศุภาลัย พรีมา วิลล่า บ้านบึง” บนพื้นที่โครงการกว่า 42 ไร่ บนสังคมส่วนตัวเพียง 145 ครอบครัว กับแบบบ้านที่พร้อมตอบโจทย์ทุกความต้องการถึง 5 แบบ พื้นที่ใช้สอย 208 - 417 ตร.ม. มีทั้ง 4 – 5 ห้องนอน 3 - 6 ห้องน้ำ 2 - 3 ที่จอดรถ มาพร้อมวัสดุพรีเมียมประหยัดพลังงาน ให้ความสะดวกสบายด้วย ระบบ Home Automation และ Solar Rooftop ทุกหลัง รวมถึงรองรับ EV Charger โดยภายในโครงการมีระบบ LPR อ่านป้ายทะเบียน และระบบรักษาความปลอดภัยตลอด 24 ชั่วโมง เดินทางสะดวกรวดเร็วติดถนนใหญ่ บ้านบึง - หนองปรือ สามารถเข้าและออกได้หลายทาง เชื่อมต่อย่านบ้านบึง ใกล้ถนนเศรษฐกิจ และนิคมอุตสาหกรรมชั้นนำ พร้อมให้จับจองแปลงสวยทำเลดีที่สุด ติดถนนใหญ่บ้านบึงแล้ว ในราคาเริ่มต้น 6.49 – 16 ล้านบาท
โครงการที่ 2 ในย่านนิคมอุตสาหกรรมอีสเทิร์นซีบอร์ด กับอีกหนึ่งโครงการทำเลคุณภาพ “ศุภาลัย ปาล์มสปริงส์ บ่อวิน - อีสเทิร์น” ซึ่งตั้งอยู่บนถ.เทิดพระเกียรติ 2 อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี เชื่อมต่อถนน 331 เพียง 2 นาที พื้นที่โครงการกว่า 90 ไร่ ที่มาพร้อมบ้านเดี่ยวซีรีย์ล่าสุด ทรอปิคอล โมเดิร์น ที่มอบความหรูหราพร้อมความอบอุ่น ถึง 8 แบบ พื้นที่ใช้สอย 162 – 417 ตร.ว. มีทั้ง 4 - 5 ห้องนอน 3 - 6 ห้องน้ำ 2 - 3 ที่จอดรถ โอบล้อมด้วยบรรยากาศใกล้ชิดธรรมชาติ กับสวนสาธารณะกว่า 3 ไร่ ที่มาพร้อมสิ่งอำนวยความสะดวกที่ตอบโจทย์ทุกไลฟ์สไตล์ทั้ง Club house, ฟิตเนส, สระว่ายน้ำ และสนามเด็กเล่น ยกระดับความปลอดภัยด้วยระบบ Home Automation, เข้า-ออกโครงการด้วยระบบ LPR อ่านป้ายทะเบียน และระบบรักษาความปลอดภัยตลอด 24 ชั่วโมง พร้อมเปิดให้จองแล้ววันนี้ในราคาเริ่มต้น 4.5 - 16 ล้านบาท
สอบถามรายละเอียดเพื่อจับจองเป็นเจ้าของบ้านคุณภาพระดับพรีเมียมดีไซน์สวยจากศุภาลัย ได้แล้วทั้ง 2 โครงการ ที่ Facebook Fanpage ศุภาลัย ชลบุรี ศรีราชา พัทยา หรือสอบถามข้อมูลเพิ่มเติม โทร 1720และ คลิก
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ