ในช่วง 1-2 ปีนี้ จัดเป็นอีกหนึ่งยุคทองของ "ภูเก็ต" อย่างแท้จริงนะครับ ท่องเที่ยวฟื้นตัวเกิน 100% ไปแล้ว ชาวต่างชาติมองเห็นทำเลนี้เป็นบ้านหลังที่สองมากขึ้นเรื่อยๆ ความต้องการที่อยู่อาศัยพุ่งสูงปรี๊ดมาก
ได้เวลา “รีโว กรุ๊ป” อสังหาฯ เล็กพริกขี้หนู ติดเครื่องเดินหน้าทำตลาดบ้านระดับกลางแบบต่อเนื่อง ด้วยการขยายโซนไปย่านเพชรเกษมแล้ว
เอาใจคนอยากมีบ้านฝั่งภาคเหนือกันบ้างครับ เพราะตอนนี้บริษัทรับสร้างบ้านรายใหญ่อย่าง "แลนดี้ โฮม" กำลังจะไปบุกเชียงใหม่แล้ว!!!
นับถอยหลังรอได้เลย คอนเฟิร์มแล้ว 100% "โรงแรมดุสิตธานี กรุงเทพ" ย้ำอีกที พร้อมเปิดให้บริการ 27 กันยายน 2567 เตรียมตัวพบโฉมใหม่ของโรงแรมระดับตำนาน
ปล่อยภาพบางส่วนมาให้ชมกันแล้วครับ สำหรับโครงการ 'สโคป ทองหล่อ' (Scope Thonglor) เรียกได้ว่านี่เป็นอีกโครงการที่สร้างความตื่นเต้นให้กับวงการอสังหาฯ ไทย ด้วยคอนโดอัลตร้าลักชัวรี่ในสถาปัตยกรรมแบบ Timeless-Modern โดยรายละเอียดงานภายนอกเป็นหินไลม์สโตนขนาดโอเวอร์ไซส์ทั้งอาคาร!!
“พฤกษา” เดินหน้ารุก ปลุกตลาดคอนโดให้คึกคัก พาเหรด 10 คอนโดใจกลางกรุง ครอบคลุมทำเลติดรถไฟฟ้า BTS - MRT จัดบิ๊กแคมเปญสุดร้อนแรง “Yes! Your Choice! เลือกได้ รับจบ ครบทุกดีล”
นาทีนี้ไม่มีจังหวัดไหนฮอตเท่า 'ภูเก็ต' แล้วครับ เรียกได้ว่าอสังหาฯ ในพื้นที่ฟื้นแรง พร้อมๆ กับการท่องเที่ยวที่ฟื้นตัวล่าสุด 'โบทานิก้า ลักซูรี่ วิลล่า' เขย่าเซกเมนต์คอนโดหรู เผยโฉม “HYTHE by Botanica” มูลค่าโครงการกว่า 4.8 พันล้านบาท คาดจะทำยอดขายได้ตามเป้าหลังกวาดยอดไปแล้วกว่า 40% ก่อนการเปิดตัวอย่างเป็นทางการ
ปีนี้ย่านพัฒนาการน่าสนใจมากครับ เพราะมีคอนโดใหม่เตรียมปักหมุดจ่อเปิดตัวติดๆ กันเลย ตัวนี้สูงสะใจมาก 155+104 เมตรเลยทีเดียว
จะมาสรุปเงื่อนไขการจอง ‘Chapter One More Kaset’ วันที่ 13-14 ก.ค. นี้ให้อ่านกันก่อน จะได้ไม่พลาดกัน เพราะจนถึงตอนนี้มีคนลงทะเบียนเพื่อจะไปจองเกิน 100 คนไปแล้ว ซึ่งก็ไม่น่าแปลกใจ และกว่าจะถึงวันจริง คาดว่าจะทะลุ 200 คนแน่นอน
เรียกได้ว่าเป็นทำเลที่ติ๊กถูกทุกข้อ ตอบโจทย์การใช้ชีวิตแบบฉ่ำๆ สำหรับ 'สะพานควาย' ทำเลที่มีการพัฒนาเปลี่ยนแปลงอย่างมากในช่วง 10 ปีที่ผ่านมา
ยุคนี้องค์กรต้องใส่ใจสิ่งแวดล้อมหน่อย ทาง "กลุ่มสยามสินธร" เองก็ยึดมั่นแนวทางนี้มาตลอด ล่าสุดยังจับจับมือพันธมิตร "Wake Up Waste" แพลตฟอร์มบริหารจัดการ ซื้อขายขยะรีไซเคิล มาตอกย้ำความเป็นผู้นำธุรกิจอสังหาริมทรัพย์ที่คำนึงถึงผลกระทบในทุกมิติทั้งสิ่งแวดล้อม สังคม และชุมชน มาตลอดระยะเวลากว่า 10 ปีด้วย!
ได้โอกาส PLUS จับมือ MBK บริหารงานขายโครงการควินน์ สุขุมวิท 101 พร้อมส่งแคมเปญพิเศษการันตี Yield 8% ใน 3 ปี สายลงทุนไม่มุงไม่ได้แล้ว!
ตลาดบ้านหรูยังไปต่อได้ยาวๆ ล่าสุด 'มาสเตอร์ แปลน 101' (Master Plan 101) ฉลองความสำเร็จ 25 ปี โชว์มิชชั่นผู้นำเบอร์หนึ่งตลาดรับสร้างบ้านหรู ส่งแบบบ้านใหม่สุดอลังการ “The Empire One” มูลค่ากว่า 1,000 ล้านบาท!!!
แนวราบ 'เอสซี แอสเสท' ยังแกร่ง!! พร้อมสานต่อความสำเร็จในทศวรรษที่ 3 รักษาอันดับหนึ่งครองความเป็นผู้นำในกลุ่มอสังหาฯ เพื่ออยู่อาศัย อันดับ1 ในใจผู้บริโภค ลุยเปิดบ้านหรูซีรีส์ใหม่ในเดือนมิถุนายนนี้ รวม 5 โครงการ มูลค่ารวมกว่า 10,000 ล้านบาท!!
MBK Real Estate ตอกย้ำการเป็นผู้นำด้านอสังหาริมทรัพย์เปิดโปรแกรมลงทุน “Limited Offer Guarantee 8% Yield 3 ปี” ประเดิมโครงการเรือธง QUINN Sukhumvit 101 คอนโดหรูบนทำเลศักยภาพติดรถไฟฟ้าปุณณวิถี 0 เมตร
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ