โกยแกร่งตั้งแต่ต้นปี กับ "อารียา พรอพเพอร์ตี้" หลังจัดงาน Experience ‘The Signature of Areeya’ สามารถโกยยอดขายกว่า 200 ล้านบาทได้ ภายใน 2 วัน!!
สำหรับคอนโดน้องใหม่ อย่าง "NOWW MEGA" จาก Areeya ถือว่าเป็นปรากฏการณ์ร้อนฉ่าเกินคาดทีเดียว เพราะกวาดยอดขายตั้งแต่รอบ VVIP จนถึง Pre-Sales รวมแล้วกว่า 2,000 ล้าน!!
เห็นคิวคนรอ Pre-Sale ว่าแรงแล้ว เห็นยอดขายรอบ Pre-Sale ยิ่งหนาวกว่าเดิม
"Soontareeya Residence" คอนโดที่จะมาสะเทือน Ratchadamri’s Skyline ให้กระหึ่มอีกครั้งในรอบหลายปี
วันสิ้นปีที่ผ่านมาเพิ่งเดินผ่าน ยังคุยกับเพื่อนอยู่เลย เค้าจะทำไรนะ? ตอนนี้รู้แระ …. คันปากอยากบอกราคา … คอนโด 200 เมตร จาก ‘BTS ราชดำริ’ หลัง AUA โฉมใหม่ วิวสวนลุมฯ เต็มๆ คือแบบจับต้องได้จริงๆ Product ก็แจ่ม … รออีกนิด ให้เค้าอนุญาตก่อง
หลังจากทำการซื้อขายบ้านแล้ว อีกหนึ่งเรื่องสำคัญคือการตรวจเช็คบ้านครับ ต้องบอกว่าการตรวจเช็คเป็นเรื่องสำคัญที่มองข้ามไม่ได้เลยหากไม่อยากเข้าไปอยู่บ้านแล้วเจอปัญหาตามมา ล่าสุดทางอารียา พร็อพเพอร์ตี้ เค้าเตรียมส่งแคมเปญ “Areeya Home Check-Up” ฟรี! ตรวจเช็กบ้าน 27 รายการ เรียกได้ว่าเป็นบริการหลังการขายจุกๆ กันเลยทีเดียว
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ