ไปลองกันด่วน!! คริสปี้ ครีม ชวนทุกคนไปท่องเที่ยวปารีสกับ “Krispy Kreme Passport to Paris” กับโดนัท 4 รสชาติสุดพิเศษ
คิดจะพักคิดถึงคิทแคท แต่ถ้าคิดถึงโดนัทอร่อยๆ ก็ต้องคิดถึงคริสปี้ ครีม ดิค้าบบ ไปลองกันยัง “คริสปี้ ครีม x คิทแคท” (Krispy Kreme x KitKat) กับ 3 โดนัทหน้าพิเศษสุดฟิน!!
ร้อนๆ แบบนี้ มารับเครื่องดื่มเย็นๆ รสชาติฟินๆ ใหม่จากคริสปี้ ครีม กันดีกว่ากับ "KRISPY KREME CHOCO - BANANA DELIGHT"
“Krispy Kreme dough-notes” โดนัทรูปหัวใจสุดคิ้วท์ 4 รสชาติ ที่ไม่ได้มีดีแค่อร่อย เพราะว่านี่มันเป็นโดนัทของคนคลั่งรักชัดๆ!!
นี่จะขยันออกทั้งโดนัททั้งเครื่องดื่มไม่ด้ายยยย เพราะสาวกคริสปี้ ครีม แบบผมจะอดใจไม่ไหว 5555 ล่าสุด 'คริสปี้ ครีม' พร้อมเสิร์ฟความสดชื่นสุดฟินไปกับเครื่องดื่มดื่มต้อนรับเทศกาลปีใหม่ KRISPY KREME PERFECT TOGETHER
แค่เห็นก็ใจสั่นแล้ว กล่องคิ้วท์อะไรเบอร์นี้!! “Krispy Kreme Greeting Holiday Gift” นำลวดลายเทศกาลคริสต์มาตกแต่งบนกล่องพรีเมียมสีสันสดใส จับคู่มากับเซตความอร่อยของโดนัทเนื้อนุ่มให้เลือกฟินถึง 2 สไตล์
นอกจากจะขยันออกโดนัทหน้าใหม่ทุกเทศกาลแล้ว เครื่องดื่มประจำเทศกาลเค้าก็ไม่น้อยหน้าเหมือนกันนะ!!
คริสปี้ ครีม ยกเอามู้ดของความสุขมาไว้บนโดนัทหน้าใหม่!! กับ “Krispy Kreme x elf Specialty Doughnuts” ต้อนรับเทศกาลแห่งความสุขถึง 4 หน้า 4 สไตล์
สายหวาน สายเข้ม ต้องจัด!! “คริสปี้ ครีม ช็อกโกแมเนีย” พร้อมโดนัทหน้าใหม่ 4 สไตล์ อร่อยฟินไม่ช๊อตฟีล!! ใครเป็น Chocolate lover แบบผม ต้องรีบพุ่งตัวมาจัด“คริสปี้ ครีม ช็อกโกแมเนีย” (Krispy Kreme Chocomania) ด่วนๆ!! คริสปี้ ครีม ชวนสายเข้ม สายหวาน มาดื่มด่ำกับรสชาติชวนหลงใหลของ ของโดนัท 4 หน้า 4 สไตล์ ดับช็อกโกแล็ตแบบเต็มคำ
ในที่สุดของโปรดทั้งสองแบรนด์ของผมเค้าก็มาคอนแลปส์กันกันแล้วด้วยฮะ นาทีนี้ใครจะฟินเท่าผมไม่มีอีกแล้ว กับ “คริสปี้ ครีม X คิทแคท โดนัท” (Krispy Kreme x KitKat Doughnuts) ฟินเวอร์ๆ กับ เวเฟอร์ช็อกโกแลตกรุบกรอบ ด้วย 3 รสชาติที่เคี้ยวเพลินจนหยุดไม่อยู่
Krispy Kreme โดนัทที่หนึ่งในใจ หิ้วกลับบ้าน ฝากลูกฝากหลานช่วงเทศกาล รับรองปลื้ม ~~~
กุมภาปีนี้ มีคนกุมมือหรือยังจ๊ะ? เข้าเดือนกุมภาแบบนี้ไม่นึกถึงวาเลนไทน์แล้วจะให้นึกถึงอะไรล่ะ!! ต้อนรับเดือนแห่งความหวานนนน ด้วยโดนัทสุดคิ้วท์จาก Krispy Kreme ที่ขนขบวนความน่ารักกับวาเลนไทน์ โดนัท” 4 รสชาติใหม่
อิ่มอร่อย รับปีเสือทองอีกแว้วว เปิดปีมานี้ คริสปี้ ครีม เค้าใจดีส่งโดนัทหน้าใหม่มาให้ลิ้มลอง ฉลองรับตรุษจีนกันแบบฟินๆ ด้วย “คริสปี้ ครีม แฮปปี้ ไชนีส นิวเยียร์” (Krispy Kreme Happy Chinese New Year) ให้มั่งมีรับศักราชใหม่ ไปกับโดนัทสุดคิ้วท์
Krispy Kreme~ Krispy Kreme~ Krispy All The Wayyyy~ เทศกาลแห่งความสุขมาถึงทั้งที Krispy Kreme ไม่พลาดยกขบวนความอร่อยสุดคิ้วท์มาแจกรอยยิ้มให้ทุกคน ด้วย “ฮอลิเดย์ โดนัท” (Holiday Doughnuts) 4 หน้าพิเศษเฉพาะช่วงเทศกาลนี้เท่านั้น
ใครเป็นสาวกความหอมหวานของส้มยูซุ ต้องไม่พลาดทางนี้เลย เพราะ Krispy Kreme จับคู่ความหอมสดชื่น ส่งส้มยูซุมาอยู่บนโดนัทเนื้อนุ่ม กลายเป็นความอร่อยใหม่แบบเปรี้ยวอมหวาน ที่รับรองว่าถ้าได้ทานต้องติดใจ!
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ