เดินหน้าเข้าร่วมโครงการ ‘Elite Flexible One’ กันอย่างต่อเนื่องเลยวุ้ย พี่อนันดาของเราก็ไม่รอช้า ขอขน 7 โครงการคอนโดมิเนียมเข้าร่วมเช่นกัน
อย่างที่บอกไปแล้วก่อนหน้านี้ว่า ไทยแลนด์ อีลิท ผลักดันบัตร Elite Flexible One สำเร็จแล้ว ผ่านการอนุมัติจากคณะกรรมการบริษัทเป็นที่เรียบร้อย พร้อมรุกเดินหน้าต่อเนื่องในปี 2564 ครับ
ยังไม่จบนะครับสำหรับบัตร Elite Flexible One ที่เห็นว่าทางไทยแลนด์ อีลิท เค้าปรับเพิ่มอีก 3 เงื่อนไขคุณสมบัติของดีเวลลอปเปอร์ที่จะเข้าร่วมด้วย
ค้างคาใจกับร้าน Monet Bekery เพราะยังไม่ได้ลองชิมรสที่อยากที่สุด ‘ราสเบอร์รี่ พิชตาชิโอ’ พอมีเวลาช่วงเช้า (ก่อน 8 โมง) เลยลองบึ่งมาดู ปรากฏว่า ‘ได้ของ’ แฮะ 1 ชิ้นถ้วน แถมได้แบบ ‘ช็อกโกแลต’ ที่ไม่เหมือนกับที่วางขายปกติอีกชิ้น ราคา 145 บาท ทั้งคู่ แต่ดูพรีเมี่ยมจัง มีปักหลอดสีเดียวกับไส้มาด้วย ตอนแรกไม่รู้ว่าคือไร แต่พอกลับมากินที่บ้านถึงรู้ว่าเป็นไส้ให้บีบเพิ่มไปอีก โอย ฟิน
ตามกระแสครัวซองต์ Hidden gem แห่งนนทบุรีมาที่ร้าน Monet Bekery ร้านที่ซ่อนอยู่ในปั๊ม ปตท. บน ‘ถนนนครอินทร์’
หลังจากออกโครงการบัตร “Elite Flexible One” ที่ให้ชาวต่างชาติลงทุนซื้ออสังหาริมทรัพย์ประเภทคอนโดมิเนียมใหม่สร้างเสร็จพร้อมอยู่ มูลค่าไม่น้อยกว่า 10 ล้านบาทแล้วจะได้สิทธิวีซ่า 5 ปีพร้อมบริการอื่นๆ ตอนนี้มีอัพเดตแล้วครับ
โอ้ยยย ส่งท้ายปีแบบจ๋อย ๆ ครับ หลังจากภาครัฐขอความร่วมมือให้งดกิจกรรมเคาท์ดาวน์ทั่วประเทศ เนื่องจากการกลับมาระบาดอีกครั้งของโควิด-19 เพื่อเป็นการขานรับมาตรการ เซ็นทรัลเลยต้องงดกิจกรรมเคาท์ดาวน์คอนเสิร์ตทั่วประเทศไปก่อนเช่นกัน
เรียกได้ว่าเป็นไพ่เด็ดที่จะเข้ามาช่วยวงการอสังหาริมทรัพย์ไทยเลยสำหรับการมาของ "Elite Flexible One"
หลาย ๆ ท่านคงเคยได้ยินข่าวเรื่อง โครงการบัตร "Elite Flexible One" โครงการนี้เค้ามีวัตถุประสงค์หลัก ๆ คือขยายการลงทุนในภาคธุรกิตอสังหาฯของไทย ล่าสุดตอนนี้เหล่าดีเวลลอปเปอร์ไทยแห่จ่อเข้าร่วมโครงการนี้ถึง 30 รายด้วย ซึ่งเจ้าแรกที่ประเดิมตกเป็น " ไรมอน แลนด์" ครับ เพราะส่งคอนโดระดับลักซ์ชัวรีเข้าร่วม 3 โครงการเลยทีเดียว
วันก่อนเพิ่งมีข่าวเรื่องการเปิดตัวบัตร "Elite Flexible One" ไป มีเสียงวิพากย์วิจารณ์กันเยอะแยะเลย วันนี้เห็นทางสมาคมคอนโดเองก็ออกมาค้านเรื่องโครงการ "Elite Flexible One" ด้วยเหมือนกัน
สายสีชมพูนี่เริ่มดุเดือดกันแล้วแหะ เห็นมีหลายค่ายเริ่มปักหมุดกันยกใหญ่ แต่ช่วงปลายปีแบบนี้ก็ต้องมีโปรดี ๆ ออกมาปิดยอดกันซะหน่อยเนอะ
เป็นอีกหนึ่งโครงการที่ผมติดตามข่าวสารมาอยู่เสมอสำหรับโครงการ SALADAENG ONE จาก เอสซี แอสเสท ที่น่ารักขอพวกเรา
ข่าวใหญ่เมื่อวานคือ ทาง "อีลิท การ์ด" เพิ่งเปิดตัวบัตรใหม่ออกมาหวังดึงนักลงทุนต่างชาติให้มาซื้ออสังหาฯ ในไทยและกระตุ้นการลงทุนกันครับ เป็นบัตรสมาชิกในรูปแบบของโปรแกรมพิเศษที่ชื่อว่า "Elite Flexible One"
ใคร ๆ ก็ไม่ชอบโดนเท แต่ถ้าจะเทแบบนี้ ขอบอกว่าชอบมากกกก Life One Wireless เทราคาครั้งใหญ่ ล็อตสุดท้าย!! ขายขาดทุน เริ่ม 4.29 ล้านบาท* เทกระจุย ลดกระจาย
เคยจินตนาการกันเล่น ๆ ไหมครับว่า ในอีก 10 ปีข้างหน้า ชีวิตของเราจะเป็นอย่างไรบ้าง?
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ