เปลี่ยนแล้วน้าาาา 'ออริจิ้น อีอีซี' สู่ 'ออริจิ้น เนชั่นวายด์' สอดรับแผน Origin Infinity บุกตลาดคอนโดทั่วประเทศ
เห็นแบบนี้แล้วอิจฉาลูกบ้าน 'ออริจิ้น' เลยนะ!! มิติใหม่ของการดูแลลูกค้า พี่ออริจิ้นเค้ายกทัพศิลปิน จัดคอนเสิร์ต “Origin Infinity จักรวาลไม่สิ้นสุข” เฉพาะลูกบ้านครอบครัวออริจิ้น!!
ออริจิ้น จัดทัพ 3 บริษัทในเครือ วัน ออริจิ้น-บริทาเนีย-ออริจิ้น อีอีซี รวมพลังสร้าง Synergy ยกทัพบุกหัวเมืองใหญ่ต่อยอดแผน Origin Infinity แล้วครับ ด้วยการผนึก “เอเชี่ยนซี คอร์ปอเรชั่น” จัดตั้ง 4 บริษัทร่วมทุน สร้างเมืองใหม่กลางเขาใหญ่-ศรีราชา
ช่วงนี้ใครเล็งคอนโดต้องมางานนี้เลยฮะ 'ออริจิ้น' เค้ายกทัพคอนโดกว่า 30 โครงการ บุกสยามพารากอน งาน ORIGIN MISSION POSSIBLE ในราคาเริ่มต้นแค่ 1.2 ล้านบาท* !!
หลีกหน่อย ปีนี้ออริจิ้นเค้ามาแรง บุกหนัก บุกรัว แบบดุดันไม่เกรงใจใคร ดูเหมือนว่าปีนี้เรายังเห็นคอนโดใหม่ของออริจิ้นอยู่เรื่อยๆ ครับ ทยอยเปิดหลายทำเลเลย แถมปีนี้มีบุกไปต่างจังหวัดด้วย ล่าสุดปักหมุดอีกหนึ่งโครงการใกล้รถไฟฟ้าสายสีส้ม กับโครงการ 'ดิ ออริจิ้น เตรียมน้อม สเตชั่น' (The Origin Triam Nom Station)
ปีนี้พี่อัศวินบุกหนักอย่างต่อเนื่องครับ ยังไม่ถึงครึ่งปีส่งคอนโดมาหลากทำเล หลายโครงการแล้วนะ ล่าสุดพี่แกส่ง "The Origin Phahol 57" บุกสถานีพหลโยธิน 59 เอาใจคนรักสัตว์เพราะเป็น Pet Friendly Condo ในราคาเริ่มต้น 2.19 ลบ.*
โปรดีๆ สำหรับคนอยากมีบ้านและคอนโดมาแล้วจ้า!! ออริจิ้น จัดหนักเอาใจคนอยากมีบ้านและคอนโดกับงาน ORIGIN OMG!! ยกทัพโครงการคอนโดและบ้าน ทั้งพร้อมอยู่ และพรีเซล บนทำเลศักยภาพทั่วกรุงเทพฯ และต่างจังหวัด กว่า 29 โครงการ
มีใครรอรถไฟฟ้าสายสีส้มกันอยู่บ้างเอ่ย? ล่าสุดมีโครงการใหม่แกะกล่องจากออริจิ้นฯ ราคาน่ารักน่าคบหา ใกล้รถไฟฟ้าสายสีส้ม งานนี้แอบกระซิบว่าถ้าคุณเป็นทาสหมา ทาสแมว ต้องหยุดอ่านโดยด่วน กับ "Origin Place รามคำแหง 153"
ถ้าถามว่ามีคอนโดไหนเป็นที่จับตามองมาสักพักแล้วล่ะก็ ผมว่าคำตอบหนีไม่พ้น "The Origin Phahol 57" แน่นอนครับ
หลังจากเมื่อปีกลายออริจิ้นขึ้นแท่นเจ้าอสังหาฯ ที่เปิดตัวโครงการคอนโดเยอะที่สุด ปีนี้ผมแอบคิดว่าพี่อัศวินคงเพลาๆ ลงแล้วแหละ แต่เปล่าเลย ล่าสุดแง้มโครงการใหม่ปักหมุดย่าน 'ปิ่นเกล้า' มาอีกหนึ่งโครงการที่รอเปิดตัวอย่างโครงการ 'The Origin Pinklao' (ดิ ออริจิ้น ปิ่นเกล้า) คอนโดเลี้ยงสัตว์ได้ เอาใจทาส Gen Z
ออริจิ้น สมชื่อเจ้าอสังหาฯ สุดครบเครื่องที่สามารถแตกไลน์ธุรกิจไปได้อย่างหลากหลายครับ ล่าสุดพี่แกทำการจับมือ 'เบริล 8 พลัส' จัดตั้งบริษัทร่วมทุน “ออริจิ้น บีอีเอท (ORIGIN BE8)” ติดปีก Digital Transformation โฟกัส “นวัตกรรมและเทคโนโลยี” ในเครือทั้งหมด
เป็นกันไหมครับ สนใจอยากลงทุนอสังหาฯ แต่กังวลเรื่องความเสี่ยง กังวลเรื่องการหาผู้เช่า กังวลเรื่องความคุ้มค่า ใครเจอปัญหาแนวๆ นี้อยู่ต้องมางานนี้เลยฮะ!! 'พี่อัศวิน' เค้าจัด THANK YOU PARTY เอาใจนักลงทุน กับข้อเสนอการลงทุนรูปแบบใหม่การันตีผลตอบแทน 5-7% นานสูงสุด 20 ปี
"Origin Place Phahol 59 Station" เพิ่งจะขายหมดเกลี้ยงแผงไปหมาดๆ "พี่อัศวิน" ก็ลุยต่อในโซนเดียวกัน ด้วยการปล่อย "The Origin Phaholyothin 57" ตามมาติดๆ เลยครับ
โบกมือลาไตรมาสแรกของปีไปด้วยยอดขายสุดปัง! ออริจิ้นฯ สามารถกวาดยอดขายไตรมาส 1/2566 ทะลุ 12,000 ล้านบาท เติบโตกว่า 47% แบรนด์ Origin Play และ Origin Plug & Play เป็นพระเอกประจำไตรมาส ขึ้นแท่นแบรนด์คอนโดขวัญใจคนรุ่นใหม่
ปล่อยให้คนอื่นฟาดฟันกันขายคอนโดกลางเมืองกันเลือดสาด แต่ Origin กวาดเรียบคอนโดรอบนอก ขายดีเป็นเทน้ำเทท่า
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ