ปีก่อนผมได้มีโอกาสไปกับเพื่อนที่ไปจองคอนโด “The Tree อ่อนนุช สเตชั่น” เค้าซื้ออยู่เอง ชอบทำเลที่ไม่ไกลจาก BTS อ่อนนุช มากนัก
ใกล้เข้าไปทุกทีกับการเปิดจองรอบพิเศษของโครงการ "The Privacy พระราม9"
The Connex Asoke
เตรียมเปิด The Marvel Experience ศูนย์รวมรวมตัวละครจาก Marvel ในไตรมาส 2 ของปี 2561
มาอีกหนึ่ง!!! ถือเป็นปีที่ฮอตจริงๆสำหรับการเปิดคอนโดใหม่เส้นลาดพร้าว มากันหลากหลาย Developer เลยล่ะ
ถึงแล้ววว เขาใหญ่ สุดที่รัก
พูดถึงโครงการ Ashton Residence 41 ของอนันดา ที่ผมไปเยี่ยมชมมาในวันนี้ ขอบอกคำแรกว่า หรู!
The Privacy ท่าพระ อินเตอร์เชนจ์ คอนโดใหม่ของ Developer เจ้าใหญ่อย่าง “พฤกษา”
พร้อมเปิดให้เชยชม 27 ส.ค.นี้แล้ว กับห้องตัวอย่างสุดปัง
เราจะทำตามสัญญา ขอเวลาอีกไม่นาน
THE PRIVACY THA PHRA INTERCHANGE เปิดจองรอบพิเศษ 19 ส.ค. นี้
The Excel 3 โครงการใหม่ ได้การตอบรับดีจากการจองออนไลน์ อย่าถามว่าหมดมั้ย? ถามว่ากี่นาทีดีกว่า
ในเร็วๆ นี้ ซอยสุขุมวิท 64 ก็กำลังจะต้อนรับคอนโดน้องใหม่ อย่าง “The Nest Sukhumvit 64”
The Excel 3 โครงการใหม่ อ่อนนุช / พระโขนง / รัชดา
“พฤกษา” เตรียมเปิด “THE PRIVACY ท่าพระ อินเตอร์เชนจ์”
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ