ฝั่งธนฯ นี่มันเนื้อหอมจริงอะไรจริง ล่าสุดกับโครงการใหม่ล่าสุดอย่าง "ควินทารา มาย’เดน" ที่ทางอีสเทอร์น สตาร์ และ พลัส พร็อพเพอร์ตี้ เค้าจับมือกันส่งโครงการคอนโดติดรถไฟฟ้า งานนี้เรียกได้ว่าตอบโจทย์คนอยากมีคอนโดติดรถไฟฟ้าเดินทางเข้าสู่ใจกลางกรุงอย่างสาทรแบบสะดวกสบายสุดๆ ครับ
ล่าสุดทาง อีสเทอร์น สตาร์ เค้าได้มีการลงนามแต่งตั้งให้พลัส พร็อพเพอร์ตี้ บริหารงานขายสำหรับโครงการควินทารา มาย’เดน โพธิ์นิมิตร (QUINTARA MHy’DEN PHO NIMIT) โดยเป็นโครงการคอนโดแบบ High Rise 40 ชั้น จำนวน 1 อาคาร จำนวน 628 ยูนิต พร้อมร้านค้า 6 ร้าน บนขนาดพื้นที่ 2 ไร่ 2 งาน 78.7 ตารางวา คิดเป็นมูลค่าโครงการกว่า 2,000 ล้านบาท โดยโครงการนี้เป็นโครงการที่ 5 แล้วที่ทางพลัสฯ ได้รับความไว้วางใจในการบริหารงานขายมาอย่างต่อเนื่อง
ทั้งนี้ทางพลัสฯ เค้ายังเผยอีกว่ามีความมั่นใจว่าศักยภาพของทำเลในย่านฝั่งธนบุรี ว่ายังคงเป็นที่ต้องการของผู้บริโภคด้วยปัจจุบันมีรถไฟฟ้าผ่านถึง 8 สาย เอื้อต่อการเดินทางและเชื่อมต่อใจกลางเมือง และมุมเมืองอื่นของกรุงเทพฯ ได้อย่างสะดวกและรวดเร็ว ด้าน Supply ในทำเลฝั่งธนบุรีก็เติบโตอย่างต่อเนื่องรองรับการขยายตัวของเมือง ทั้งรูปแบบการซื้อเพื่ออยู่อาศัยเองและการให้เช่าทุกรูปแบบยังคงมีทิศทางเติบโตอย่างเห็นได้ชัดจาก อัตราตอบแทนจากการปล่อยเช่าในพื้นที่สูงถึง 5%
อีกทั้งศักยภาพของตัวโครงการซึ่งเป็นโครงการเดียวที่ติดสถานีรถไฟฟ้า BTS สถานีโพธิ์นิมิตร และยังเชื่อมต่อถึงสาทร – สีลมเพียงไม่กี่นาทีเท่านั้น เหมาะกับกลุ่มลูกค้าที่มองหาที่พักอาศัยที่มีความเงียบสงบ แต่ยังคงให้ความสะดวกสบายของการเดินทางเพื่อไปทำงานไม่ว่าจะเป็นย่านฝั่งธนบุรีหรือพระนครฯเรียกได้ว่าสะดวกทั้ง 2 ทำเล พร้อมราคาเริ่มต้นเพียง 1.99 ล้านบาท* เท่านั้น พลัสฯคาดว่าจะได้รับการตอบรับที่ดีจากกลุ่มลูกค้าเรียลดีมานด์ ทำเลฝั่งธน- สาทรได้อย่างแน่นอน
นอกจากนี้เค้ายังเผยรายละเอียดของโครงการ ควินทารา มาย’เดน โพธิ์นิมิตร อีกด้วย โดยโครงการนี้ตั้งอยู่บนทำเลศักยภาพของย่านฝั่งธนบุรี ติด BTS สายสีเขียวเข้ม สถานีโพธิ์นิมิตร โครงการมีคอนเซปต์ในการออกแบบ “Peaceful Home” โดดเด่นด้วยสถาปัตยกรรมการออกแบบตัวอาคารที่เป็นกระจกสะท้อนให้เกิดความกลมกลืนรับแสงธรรมชาติทั้งในช่วงเวลากลางวันและกลางคืน รวมถึงการออกแบบห้องพักที่มาพร้อมฟังก์ชันในการใช้งานที่ลงตัว ทั้งหมด 5 แบบ ได้แก่ Studio, 1 Bedroom, 1 Bedroom Plus, 2 Bedroom และ Loft พร้อมกับพื้นที่ส่วนกลางที่จัดเต็ม และที่จอดรถ 44% ไม่รวมจอดซ้อนคัน ใครสนใจสามารถลงทะเบียนได้ที่ คลิก
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ