"ลลิล" ปักหมุดโครงการในเมืองนนท์มานานแล้วเนอะ แต่พื้นที่โซน "ไทรน้อย" นี่ก็ต้องบอกเลยว่า "โครงการลลิลทาวน์ ชัยพฤกษ์-ไทรน้อย" เป็นโครงการแรกที่มาปักธงอยู่ที่นี่
แวะมาดูทางฝั่งของ "ลลิล พร็อพเพอร์ตี้" กันบ้างดีกว่า เพราะว่าทางนี้เค้าเดินหน้าเต็มกำลัง เร่งเครื่องแรงพร้อมวิสัยทัศน์ "Lalin the Next" รีแบรนด์บ้านเดี่ยวระดับราคา 5-8 ล้านแล้วครับ
ลลิล 35 ขวบแล้วครับ แน่นอนว่าไม่ยอมหยุดโต เดินหน้าวิสัยทัศน์ใหม่ "Lalin the NEXT" เพื่อรองรับไลฟ์สไตล์แบบ NEXT Normal กันต่อจ้า
ในช่วง 6 ปีที่ผ่านมานี้ลลิลเค้าก้าวหน้าขึ้นมากเลยนะ ถึงจะลงทุนขยายธุรกิจมาก แต่ก็ถือว่ายังคงควบคุมความเสี่ยงทางด้านการเงินได้เป็นอย่างดีครับ
วันนี้หมีแวะมาที่โครงการ Lalin Town Lanceo CRIB วงแหวนฯ - ลำลูกกา คลอง 6 เพราะวันนี้ทางลลิล พร็อพเพอร์ตี้เค้าจะมาเจาะลึกทำเลย่านรังสิต-ปทุม-ลำลูกกา กันจ้า
บริษัท ลลิล พร็อพเพอร์ตี้ จำกัด (มหาชน) (LALIN) จัดแคมเปญใหญ่ “ลลิล เบิร์ดเดย์ ปาตี้ 29 ปี”
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ