เห็นภาพบรรยากาศภายในงานเปิดชมห้องตัวอย่างครั้งแรก ของโครงการ "THE ORIGIN สุขุมวิท - แพรกษา" แล้ว ไม่แปลกใจว่าทำไมถึงฮอต
เรียกได้ว่าเป็นอีกโครงการที่เปิดตัวได้แบบแรว๊งงง แซงทุกโค้งไปเลยฮะสำหรับ 'NUE CORE' ณ ประเทศคูคตมหานคร คือเรียกได้ว่าแรงจริง ปังจริง!! ล่าสุดทนกระแสเรียกร้องไม่ไหวครับ เปิดเพิ่มอีก 2 ตึก C & E เอาใจคนจองไม่ทันรอบที่แล้วกันอีกครั้ง!! เค้าจะเปิด Open house 25 - 26 ก.พ.นี้!! และพิเศษสุดๆ!! พบยูนิตราคาพิเศษ 1.29 ล้านบาท* ถูกแล้วถูกอีก!!
สมัยที่ผมยังเป็นเด็กเกษตร ฝั่งถนนพหลถ้าเลยมหาลัยไปแล้วนี่ผมไม่ได้ไปสอดส่องแถวนั้นเลย อาจเพราะสมัยนั้นยังไม่มีรถไฟฟ้าด้วย
โอกาสเป็นเจ้าของบ้านเดี่ยวระดับ Super Luxury ที่มีดีไซน์เอกลักษณ์เฉพาะตัว มาแล้วนะครับ "32 residence Pattanakarn 32" เตรียมเปิดแผงขายรอบ Exclusive Presale
มหกรรมบ้านและคอนโด ORI 16-22 กุมภาพันธ์ Central Ladprao ชั้น 1 ดีลดีไม่ต้องลุ้น
มาส่งท้ายเดือนแห่งความรัก ด้วยการไปพักใจที่คอนโดใหม่ใจกลางรัชดา "QUINTARA MHy GEN รัชดา-ห้วยขวาง" กันดีกว่า!
แนวราบโกวศุเล่นใหญ่อีกแล้วครับ!! ล่าสุดเค้าจทะทำการจัดงานปาร์ตี้ Grand Opening Opening ต้อนรับลูกค้าอวดโฉมสโมสรใหม่ Full Function เป็นครั้งแรก!! กับโครงการศุภาลัย วิลล์ วงแหวน - ลำลูกกา คลอง 7 งานนี้บอกเลยว่าใครเล็งโครงการนี้อยู่ห้ามพลาด เค้าพร้อมเปิดบ้านซีรีส์ใหม่สไตล์ Tropical Modern ให้ชมอีกด้วย
โกวศุบุกภูเก็ตต่อเนื่อง ล่าสุดเตรียมพบกับ 4 โครงการ ขยายฐานเพิ่มเซกเมนต์ใหม่ เจาะกลุ่มลูกค้าเรียลดีมานด์ ประเดิมแบรนด์แรก "ศุภาลัย เลค วิลล์ ภูเก็ต" ครั้งแรก!! พลิกโฉมบ้านเดี่ยวและบ้านแฝดดีไซน์ใหม่ Tropical Modern Series มากถึง 12 แบบ Grand Opening วันที่ 11 - 12 ก.พ. นี้
แอบบอกโปรฝั่ง เซ็นทรัลพัฒนา เรซซิเด้นซ์ กันบ้างดีกว่า ตอนนี้เค้าส่งโปรโมชั่นเด็ด “LET’S GET JUMP” โปรโดด ลดเป็นล้าน รับปีกระต่ายตั้งแต่ต้นปีเลย
กุมภา กุมใจ กุมตังค์ แล้วไปขอหมั้นน้อง “Quintara Arte Sukhumvit 52” กันเถอะครับ!
มางานเดียวได้ครบจบทุกเรื่องบ้าน กับงาน "บีเอ็นบี โฮม เอ็กซ์โป 2023 (BnB home EXPO 2023)" มหกรรมสินค้าเพื่อบ้านและเครื่องใช้ไฟฟ้า ยกขบวนทัพสินค้าเพื่อบ้านยอดนิยมทุกกลุ่มกว่า 500 แบรนด์ดัง พร้อมโปรโมชั่น ลดสูงสุดกว่า 80% เซอร์ไพรส์!! กับรางวัลใหญ่ทัวร์ชมซากุระที่ญี่ปุ่นยกแก๊งค์!!
ป่ะ... ไปดูบ้านตัวอย่าง พรีเมียม ทาวน์โฮม พร้อมเข้าอยู่ "เนอวานา ดีฟายน์ ศรีนครินทร์-พระราม9" กันนน!!!!
ไหน ใครยังเช่าหอพัก หรือ อพาร์ทเม้นท์กันอยู่บ้าง??ใครอยู่หอนานๆ อยากเปลี่ยนค่าเช่าเป็นค่าผ่อนคอนโดกันบ้างครับ เอาใจคนอยากมีคอนโดแบบง่ายๆ จ่ายน้อย ราคาเบาๆ เชิญทางนี้!! หญิงเส เค้าใจดีส่งโครงการให้ได้เป็นเจ้าของแบบง่ายๆ กับคอนโดเสนาคิทท์ จองง่าย ได้ครบ งบ 1 ล้าน ....คุ้ม ครบกว่าที่คิด
“SO ORIGIN PHAHOL 69” คอนโดสุดว๊าวที่เป็น HOTEL INSPIRED CONDO แห่งแรกและแห่งเดียวที่อยู่ติดถนนพหลโยธิน และ BTS สายหยุด (เพียง 50 เมตร) แถมเชื่อมต่อสนามบินดอนเมืองเพียง 10 นาที* เท่านั้น!!!
ตรุษจีนจบไปแล้วไม่เป็นไร มาต่อยอดความปังกันที่ อินเด็กซ์ ลิฟวิ่งมอลล์ เพราะตอนนี้เค้าจัดแคมเปญ ชูลดสูงสุด 50% รับตรุษจีนมอบ “ฮู๊มหามงคล” เรียกความเฮงรับปีเถาะด้วยนะ โดยสิทธิพิเศษสำหรับสมาชิก ตั้งแต่ 26 ม.ค.- 22 ก.พ.66 เท่านั้น
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ