แนวราบศุภาลัยยังแกร่ง ล่าสุดเปิดตัวแบบบ้านเดี่ยว-บ้านแฝดใหม่! Tropical Series มากถึง 9 แบบ กับโครงการ “ศุภาลัย วิลล์ ราชพฤกษ์-กาญจนาภิเษก” ปักหมุดทำเลศักยภาพ เดินทางสะดวก เชื่อมต่อเมืองง่าย เริ่ม 3.89 ล้านบาท พบกับงาน Pre-Sale วันที่ 30 - 31 มี.ค.นี้
ศุภาลัย เดินหน้าพัฒนาโครงการแนวราบอย่างต่อเนื่อง เจาะตลาดเรียลดีมานด์ในทำเลเมืองแห่งใหม่มาแรงโซนกรุงเทพฯ ฝั่งตะวันตก ปักหมุดถนนราชพฤกษ์-กาญจนาภิเษก ที่มีการเติบโตแบบก้าวกระโดดในหลายปีที่ผ่านมา จากที่พื้นที่โดยรอบพัฒนาโครงสร้างพื้นฐานการคมนาคมเข้าสู่ใจกลางเมืองได้สะดวกมากยิ่งขึ้น ทั้งถนน ทางด่วน รถไฟฟ้า รวมทั้งมีการพัฒนาศูนย์การค้าขนาดใหญ่เพื่อรองรับความสะดวกสบายในการใช้ชีวิต จึงทำให้ความต้องการที่อยู่อาศัยยังมีแนวโน้มเพิ่มขึ้น
สำหรับโครงการ “ศุภาลัย วิลล์ ราชพฤกษ์-กาญจนาภิเษก” มาพร้อมแบบบ้านใหม่ทั้งบ้านเดี่ยวและบ้านแฝดสไตล์ Tropical Modern ด้วยจุดเด่นดีไซน์ใหม่ หลังใหญ่กว่าเดิม พร้อมฟังก์ชันใหม่ที่ปรับเปลี่ยนได้ เพิ่มนวัตกรรมที่เป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อมและเทคโนโลยีต่างๆ มาใช้ในโครงการอีกด้วย ท่ามกลางบรรยากาศใกล้ชิดธรรมชาติและทะเลสาบภายใน บนพื้นที่โครงการ 62 ไร่ มูลค่าโครงการ 1,585 ล้านบาท กับบ้านเดี่ยวและบ้านแฝดดีไซน์สไตล์ Tropical Series หลายแบบบ้านหลากสไตล์ให้เลือกถึง 9 แบบ ในราคาเริ่มต้น 3.89 ล้านบาท
กับ “บ้านเดี่ยว” มากถึง 7 แบบ ด้วยขนาดพื้นที่ใช้สอย 138 - 254 ตารางเมตร 4 - 5 ห้องนอน 3 - 4 ห้องน้ำ จอดรถสูงสุด 3 คัน พบกับ! บ้านเดี่ยวแบบใหม่ “ศุภิสรา” กว้างขวางด้วยพื้นที่ใช้สอยใหญ่ถึง 254 ตารางเมตร ฟังก์ชันรองรับครอบครัวขนาดใหญ่ถึง 5 ห้องนอน มาพร้อมมุมพักผ่อนและระเบียงขนาดใหญ่บริเวณชั้น 2 ซึ่งทุกหลังของบ้านเดี่ยวติดตั้งโซลาร์เซลล์ และรองรับการใช้รถยนต์ไฟฟ้าด้วยระบบ EV Charger ตอบโจทย์การใช้ชีวิตด้วยพลังงานสะอาด
และบ้านแฝดแบบใหม่ “ศุภัคชญา” ฟังก์ชันการใช้งานเทียบเท่าบ้านเดี่ยว พื้นที่ใช้สอย 163 ตารางเมตร 4 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ 1 ส่วนพักผ่อน 2 ที่จอดรถ เน้นการดีไซน์ทันสมัย ห้องครัวขนาดใหญ่พร้อมประตูบานเลื่อนแบ่งกั้นเป็นสัดส่วน รวมทั้งการออกแบบเน้นการประหยัดพลังงานและเลือกใช้วัสดุที่มีคุณภาพและเป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม สะดวกสบายมากขึ้นด้วย Home Automation & Security และสิ่งอำนวยความสะดวกภายในโครงการ
บนทำเลศักยภาพเพียง 1 กิโลเมตรจากถนนกาญจนาภิเษก เข้า - ออก ได้หลายเส้นทาง ทั้งทางถนน 345 (สะพานนนทบุรี - บางบัวทอง) ถนนกาญจนาภิเษก ถนนราชพฤกษ์ตัดใหม่ ใกล้ทางด่วนใหม่ บางใหญ่ - กาญจนบุรี และรถไฟฟ้าสายสีม่วง สถานีคลองบางไผ่ รายล้อมด้วยสิ่งอำนวยความสะดวกครบครัน แหล่งช้อปปิ้งเที่ยวเพลินเดินสนุก อาทิ โรบินสัน ไลฟ์สไตล์ ราชพฤกษ์ เซ็นทรัล เวสต์เกต โลตัส นอร์ธ ราชพฤกษ์ ใกล้สถานศึกษาชั้นนำ พร้อม Pre - Sale 30 - 31 มีนาคมนี้ พร้อมเปิดจองโซนดีที่สุด ลงทะเบียนรับสิทธิพิเศษ ได้ที่ คลิก รับฟรี!! บัตร Central มูลค่า 30,000 บาท* เมื่อจองในงานรับเพิ่ม iPhone 15 Pro Max* ฟรี! ค่าส่วนกลาง ค่าโอนกรรมสิทธิ์ ค่าจดจำนอง และรับเพิ่ม! เครื่องปรับอากาศต้อนรับซัมเมอร์ สอบถามข้อมูลโทร.1720
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ