ทางฝั่งของ “บริทาเนีย” ก็เพิ่งกางแผน “Crafting for Everlasting Growth” ประจำปีนี้ออกมากันครับ
~~ I'm a Barbie girl in a Barbie worldddd life in plastic it's fantastic!! ด้วยความที่ตอนนี้กระแสบาร์บี้กำลังฟีเว่อร์ปรอทแทบแตก ล่าสุด 'Barbie’s Malibu DreamHouse' เค้าก็เลยกลับมาเปิดให้ผู้โชคดีได้เข้าพักกันอีกครั้ง!! ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อว่า Real World ก็มีบ้านบาร์บี้ของจริง!!
คัด 10 โครงการเด่น หลากหลายทำเล จัดราคาพิเศษ มาวางแผง ส่งท้ายปี เอาใจคนอยากมีบ้าน ราคาดี ของแถมเพียบ
"ชีสเค้ก องุ่นไชมัส" จาก lastberry กินแล้วสดชื่นสุดๆ!
โดนป้ายยากับอเมริกาโน่สุดจะ fruity ที่่ "Lastberry"
โอ้ย โครตอร่อย เพิ่งรู้ว่า 'ชาไทยเย็น+น้ำมะพร้าว' จะเข้ากันว่ะ เคยติดใจ 'กาแฟลาเต้+น้ำมะพร้าว' ของร้านนี้อยู่แล้ว กินเรื่อยๆ กินบ่อย
โครงการนี้สวยมากครับ เลยไม่อยากให้พลาดกันเวลาเค้าจัดโปรพิเศษ กับโครงการ "BAAN 365 RAMA III" ของ LPN
บรรดาคนเมืองอย่างเราๆ ทำงานไปได้สักพักแน่นอนว่าคงเริ่มคิดอยากจะหา “First and Last Home” ของตัวเองบ้างแล้วล่ะเนอะ
เป็นอีกปีที่ดีสำหรับคนที่อยากได้คอนโด เพราะหลาย ๆ เจ้าเค้าทยอยอัดโปรรับปีวัวกันอย่างถ้วนหน้า ครั้งนี้เป็นคิวของโนเบิล กับโปร LAST PIECE, LAST PRICE ประเด็นคือ เค้าการันตีคืนเงิน หากเจอราคาถูกกว่า* ด้วยนะ
เป็นอีกหนึ่งโครงการที่ผมติดตามข่าวสารมาอยู่เสมอสำหรับโครงการ SALADAENG ONE จาก เอสซี แอสเสท ที่น่ารักขอพวกเรา
จัดมารัวๆ เลยนะสำหรับคุณพี่ "อนันดา" จัดมารัวชนิดที่ว่ากระปุกหมูน้อยโดนทุบแหลกเป็นแถบๆ เลยครับ
วันนี้จะมาพาเพื่อน ๆ ชาวติดดอยไปพบกับแคมเปญใหม่ล่าสุด ร้อนแรงที่สุดของฤดูนี้จาก "เมเจอร์ ดีเวลลอปเม้นท์" ให้ชุ่มฉ่ำกันแบบยั่ว ๆ ไปเลย
กวาดยอดไป 450 ล้าน เกินเป้าเรียบร้อย ORIGIN LAST CHANCE !! "ลดด่วน ขบวนสุดท้าย" โปรสุดฮอตของ พี่ดั้งเดิม ใช้เวลาเพียงแค่ 1 สัปดาห์เท่านั้นเอง
หลายคนอาจคุ้นเคยกับสำนวนไทย “รถด่วนขบวนสุดท้าย” ที่หมายถึง คนที่ยังไม่หมายปองใครจนกระทั่งมีคนๆ หนึ่งเข้ามาในชีวิต คน ซึ่งคนๆนั้นของคุณอาจเป็น "ออริจิ้น"
ในวันเสาร์ที่ 31 มี.ค.นี้ ทาง “ออริจิ้น” เค้าจัดงาน “Resale” โครงการ “Knightsbridge Prime Sathorn” นะครับ “Last Chance”
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ