ปล่อยภาพบางส่วนมาให้ชมกันแล้วครับ สำหรับโครงการ 'สโคป ทองหล่อ' (Scope Thonglor) เรียกได้ว่านี่เป็นอีกโครงการที่สร้างความตื่นเต้นให้กับวงการอสังหาฯ ไทย ด้วยคอนโดอัลตร้าลักชัวรี่ในสถาปัตยกรรมแบบ Timeless-Modern โดยรายละเอียดงานภายนอกเป็นหินไลม์สโตนขนาดโอเวอร์ไซส์ทั้งอาคาร!!
"SCOPE Langsuan" นี่นอกจากจะเป็นเจ้าของสถิติราคาขายห้องเพนต์เฮ้าส์/ตร.ม. ที่สูงที่สุดในไทยแล้ว ล่าสุดเค้าทำราคาเช่าเฉลี่ยต่อตารางเมตรกว่า 2,500 บาท สูงเป็นอันดับต้นๆ ในตลาดอสังหาไทยไปแล้ว!!
SCOPE Langsuan โกยยอดขายกว่า 60% รวมมูลค่ากว่า 5,863 ลบ. ล่าสุด 'Scope' เตรียมเขย่าวงการอสังหาอีกครั้งด้วยการส่ง 'Scope Thonglor' กับคอนโดจะมาในรูปแบบเพนต์เฮาส์ทุกยูนิต!!
SCOPE Collection สานต่อความสำเร็จโครงการ ‘SCOPE Langsuan’ คอนโดฯ ที่เป็นที่สุดในทุกด้าน เตรียมเปิดตัว ‘SCOPE Thonglor’ นวัตกรรมคอนโดฯ ที่ทุกยูนิตคือ Penthouse ครั้งแรกในไทย!
'Scope Langsuan' อีกหนึ่งโครงการระดับอัลตร้าลักซ์ชัวรี ล่าสุดเค้าร่วมมือกับ “นอร์ส รีพับลิค” ผู้นำด้านเฟอร์นิเจอร์และของตกแต่งบ้านจากแสกนดิเนเวีย ส่งยูนิตพิเศษจำนวนจำกัด ภายใต้คอนเซ็ปต์ “Daring & Timeless Elegant”
“จริงๆ คนอยากอยู่คอนโด Low Rise กัน แต่มันห่วยไง เราเลยทำตึกเตี้ยให้มันดีที่สุดไปเลย!”
"SCOPE COLLECTION" นี่คือโฉมหน้าของห้องชุดราคา 167 ล้านบาท!
ขึ้นชื่อว่า Scope ไม่เคยทำให้ผิดหวังครับ
เหมาะสมที่จะทำคอนโดที่ ‘จีรัง’ และ ‘เพิ่ม Value’ ได้ดีที่สุด”
เอาล่ะ ว่าที่สมาชิกตระกูล SCOPE ตัวใหม่ล่าสุด ปักหมุดอยู่ในซอยสุขุมวิท 23 เพื่อนบ้าน MUNIQ แถมทรงตึกแปลกตามากทีเดียว
พอดีไปแถวๆ ทองหล่อ เห็นฝั่งที่ชิดกับ BTS กำลังเริ่มต้นก่อสร้างอะไรสักอย่าง พอดูดีๆ ก็เห็นป้ายที่ล้อมเอาไว้ เขียนไว้ว่า SCOPE คิดอยู่แวบหนึ่งก็ถึงบางอ้อ ที่แท้ก็ "SCOPE Thonglor" นี่เอง
ขนลุกเลยครับกับโครงการ SCOPE Langsuan นอกจากจะเป็นโครงการ สุดอลังการที่ได้ตั้งอยู่บน ที่ดิน freehold ที่แพงที่สุดในประเทศไทยแล้ว งานนี้ยังเสริมความปังของโครงการด้วยการจับมือ "Thomas Juul-Hansen Edition" ดีไซน์เนอร์ชื่อก้องโลกจากนิวยอร์กผู้ออกแบบเพนท์เฮาส์เจ้าของสถิติราคาแพงที่สุดในนิวยอร์กเมื่อปี 2015 อีกด้วย
เพิ่งจะเปิดตัวไปได้ไม่นาน แต่เห็นว่าทางโครงการ ‘SCOPE Promsri’ เค้ากวาดยอดขายทะลุ 40% ได้ภายในสองสัปดาห์แรก!!!
ตั้งแต่เริ่มเข้าสู่ปี 2564 มานี้ข่าวคอนโดเปิดใหม่ดูท่าทางแห้งแล้งมาก หลาย ๆ เจ้าเป็นอันต้องเลื่อนโปรเจคกันไม่น้อย เนื่องจากการกลับมาระบาดระลอกใหม่ของโควิดตัวร้าย เปิดปีมานี้ข่าวคอนโดเปิดใหม่เลยไม่ค่อยมีมาให้เราได้กระชุ่มกระชวยหัวใจนัก
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ